Bwana wabariki. Kuna mtu yeyote hapa anaendesha do doji, doji, doji mke, namba ya leseni ni ya Angala, mwaka wa 5960 ama kitu kama hicho. Wala sikujua kama kulikuwa kuna mtu humu ndani ama fulani alikuwa ndio kwanza kutoka mahali fulani. Vema, ilikuwa hivyo, na kwa hiyo hilo ni jambo zuri. Sasa sitasema ni kina mama tu anaosahau hilo, kwa kuwa mimi usahau pia. Vema, hakika ni jambo zuri kurudi tena usiku wa leo katika ibada na kuwa na wakati huu mzuri wa ushirika pamoja kwenye neno, nalifurahia. Loo, no, hiyo ni kweli. Tuna wakati wa ajabu ajabu sana, na sasa uh, tunatumainia ya kwamba Mungu atatusaidia kuendelea mbele. Sasa ndugu yangu alitoka akachukua ubao hapa, bali ni, ni mfupi sana <laughs> aufikii juu ya kutosha. Kwa hiyo kesho vema, nitajaribu kuupandisha hapa juu, niupembeze juu na kuufanya hivi, kwamba ninataka kuchora vitu mbalimbali mbali ambavyo ningetaka kuelezea kusudi, muweze tu, ili kwamba tumuwe na hakika kwamba mnaelewa kabisa. Kulikuwa na jana usiku, ama ilikuwa ni jana, maskini msichana wangu Sara kidogo lilikuwa ni la kupendeza. Mimi na mama yake tulikuwa tukiangalia karatasi yake ndogo, alikuwa akiandika muhtasari wangu, naye alikuwa ameandika kila kitu vizuri kabisa, Isaya na, ma, na Matayo na kila kitu basi. Papo hapo mwishoni mwa hiyo karatasi alikuwa ameandika na, na mauti, kaburi halina ushindi wowote na mauti, alikuwa yametolewa mwiba wake. Yuna kadri ya umri wa miaka saba. <laughs> na halafu, badala ya kuwa na ufunuo kiingereza revelation, yeye alisema kitabu cha mapinduzi kiingereza revolutions. Vema, hiyo inaonyesha wao wana hamu ya kujaribu kupata jambo fulani kwa vyovyote vile, sivyo? Nafikiri msichana mdogo wa ndugu Collins ameketi pale nyuma, nao waliandika mapinduzi, siku ya mapinduzi. Ndugu Nevo anasema yeye anakubaliana naye, nadhani natupasa sote kufanya hivyo. Vema, kweli tuna wakati mzuri sana jamani. Bwana na bariki niliingia nipate kusoma asubuhi ya leo chumbani mara tu baada ya kuwapeleka watoto shuleni, na ndiyo kwanza nitoke muda kidogo uliopita, nikiwa tu na wakati mzuri sana. Jana usiku kidogo nilisoma ikachelewa pia, ndipo yapata saa nane na nusu usiku wa watu wengine wakashuka kutoka kaskazini wakatupata wakaniamsha, kumwombea msichana mdogo aliyekuwa yuafa, nami nina hakika Bwana atamjalia afya. Ndio kwanza washuke waje kote kutoka Bedford Indiana, kuomba kwamba maskini msichana huyo mdogo aombe, aombewe. Basi watu wa wawili walikuwa kwenye ibada jana usiku wa, wakaendesha gari kote kule na kisha kote wakirudi huku kisha wakashuka kote huku tena, labda wakiendesha gari usiku kucha. Na kwa hiyo ni vizuri kujua kwamba watu wana matumaini ya namna hiyo na wanamwamini Mungu. Lo, ni siku sikukuu tunayoishi, nasi tunatarajia sasa katika nyakati hizi za kanisa kupata tu zaidi na zaidi. Sasa tunajaribu kuanza mapema kidogo tu usiku kusudi tuondoke mapema. Mnapenda hilo? Vizuri zaidi, na hilo waruhusu watu ambao inawabidi ina kwenda kazini waende nyumbani kusudi waweze kwenda kazini. Jana usiku tulitoka yapata dakika tano ama kumi baada ya saa tatu ama angalau nilikuwa nimemaliza na kwa hiyo tuna furaha kuwa na wahudumu wote wanaotutembelea usiku wa leo, nami ni, ni ndugu Juno Jackson, ndugu Karpenta na ndugu yetu kutoka kwenye lile kanisa pale, na wengine wengi jukwaani hapa na huko nje mkutanoni. Nami niliambiwa leo ya kwamba rafiki yangu wa thamani sana aliyekuwa pamoja nami kwenye huduma ya umishonari ndugu na dada Andrew kutoka eh, huko ndani sana Uchina alikuwa mkutanoni jana usiku. Ni wakati mzuri jinsi gani tuliokuwa nao huko Jamaika mwaka huu uliopita. Tulikuwa na wakati mzuri sana. Nilikuwa huko nyumbani mwao na jamani, kama sijui kama ndugu na dada Andrew wapo usiku wa leo hapa mkutanoni, jengo hili halijajengwa vizuri kabisa, hivyo basi namu wameketi huko nyuma kabisa, sijui kama mnaweza angalau kusimama kwa miguu yenu ndugu na dada Andrew kwa dakika moja tu. Bwana wabariki, tuna furaha sana kuwaona ndugu na dada Andrew. Niliwaalika kuja mwaka jana nilipokuwa huko. Sasa sio kulisema mbele yao, nilitaka kusema zaidi, bali sitasema sasa lakini wao ni kile ninachoita wamishenari halisi. Kama wakija kesho usiku, acheni wazungumze hapa, kabla tu hatujaingia ninawatakeni msikie kile hasa huduma za kimishenari zinamaanisha. Wakati walipokuwa huko ndani kabisa barani, hata hawakuwa na kitu cha ku, vema, wao wanafikiri ilikuwa ni miaka na miaka na miaka, waliokuwa huko nyuma wala hawakuwa wameona hata motokaa wala gari moshi wala chochote kile, kwa miaka na miaka na jinsi ambavyo Dada angeoka bikate yao kwa jinsi angali ikanda. Na sasa, huo ni umishenari halisi. Ndugu Andrew alikuwa na sindano na uzi, naye alikuwa ni daktari. Yeye aliwashona wote wakati walipopasuka, nami nafikiri wakati mtoto, watoto walipozaliwa, Dada Andrew labda alikuwa ni mkunga, na Ndugu Andrew daktari, waliwategemea kabisa. Halafu basi wakati misheni za kutoka Uingereza, misheni za kipentekoste za Uingereza ziliposema walikuwa ni wazee eh, kupita kiasi wasingeweza kurudi udumani. Nitawaambia tu hao ni wamishenari kiasi gani. Hawakutaka kuchukua kiti cha rahisi na kuketi chini walirudi moja kwa moja peke yao, wakarudi Jamaika na huko nje wakifanya umishenari. Sasa ndugu Fredi Sosman pamoja na mimi hapa tulikuwa na majaliwa ya kwenda nyumbani mwao na kuwatembelea nao ni wakati mzuri. Jinsi gani waliotuonyesha wao wakupendeza, kadri wa Kristo wangeweza kuwa nami. Nawaambia sisemi hili kunini. Afadhali nitoe tumba dogo la waridi sasa kuliko shada la maua wakiisha kuondoka. Nawaambia wao ni wa Kristo kweli. Nami nilimwambia mke wangu kwamba Dada Andrew alikuwa ni mmoja wa wanawake wa Kristo wazuri wa kupendeza sana mtu angaliweza kukutana e, nao kiwa nyote mliwaona hao hawo waliosimama. Nilitaka kanisa hili lote liwasalimie kwa mikono na kuwasikia kabla hawajaondoka. Sasa Kesho Bwana akipenda, mbona ni, tuna nini kesho? Usiku tunaanza huu wakati wa pili wa kanisa. Usiku wa leo tunaanza na wakati wa kwanza wa kanisa. Nina hakika Bwana ametuwekea baraka akiba pia. Kumbukeni, kama vile nimesema awali, wakati mwingine katika mambo haya huenda tusikubaliane juu yao kuhusu theolojia, na karibu tarehe zangu zote ninazichukua kutoka kwa wanahistoria waliohakikishwa ambao kweli hawapendelei upande wowote wa walia tu mambo ya hakika, hata yawe ni nini. Yale makanisa yaliyofanya nami hakika upande wa kiungwa, ufasiri ninajaribu kuweka hapo mimi mwenyewe vizuri nijuavyo, na wakati mwingine nikizungumza kwa ukali kidogo ama kwa kuharakisha namna hiyo, uh, silimaanishi namna hiyo. Kila mtu anajua hivyo, anayenijua ya kwamba simaanishi kufanya hivyo. Ninataka tu lakini, ili kufanya hoja ishike, nini, ni kama tu kupigilia msumari kwenye ubao. Kama ukiubanisha tu pale, hautashika au inakubidi kusukuma ndani na kupigilia, kuufanya ushike. Basi hivyo ndivyo ninavyojaribu kufanya. Kwa hiyo sio kwamba ningejaribu kutokubaliana, kwa kuwa mimi huzungumza kwa ajili ya, ya madhehebu yote na kadhalika. Hivyo basi ainini hiyo, daima nilisema kama vile kupiga ng'ombe chapa. Ninakumbuka miaka kadhaa iliyopita nilikuwa nimeketi siku moja wakati walipokuwa walipokuwa na msako wa majira ya kuchipua kuwapeleka ng'ombe mwituni, nami nilisaidia kuwapandisha ng'ombe kwenye nini kile walichoita uzio unaohama ambapo shirika la Ia Ford uwalisha kwe kwenye bonde la mto Trabosam, nami nilikuwa nimeketi hapo huku mguu wangu umeninginia kwenye ncha ya matandiko nikimtazama mhifadhi wakati akiwaangalia ng'ombe wakipitia kwenye uzio unaohama. Sasa inawapaza kuwa hapo ni wakati unapopitia kwenye mali ya serikali nawe una kuwa na uwezo wa kuchangia tani moja ya majani makavu kabla hujapata kumweka ng'ombe kwenye malisho hayo. Basi kila ranchi inatoa kiasi fulani cha nyasi kavu na idadi fulani ya ng'ombe, ndipo wanaweza kuwa nao. Sasa walikuwa wakipitia pale wakiwa na kila namna ya chapa juu yao, baadhi yao walikuwa na nguzo x Bwana Grimes jirani wetu kabisa, alikuwa na almasi T, t kwenye ncha moja. Almasi kulikuwa na ile mwivu k papo hapo juu ya mto Trabosam. Yetu ilikuwa ni mburuzo wa bata. Hapo chini yetu palikuwa na kiweko, na kulikuwa na chapa za kila namna zilizopitia kwenye lango hilo. Ndipo nikaona huyu mhifadhi kamwe hakuvutiwa na chapa hizo, kamwe hakuziangalia. Wakati mwingine zilikuwa upande wa kushoto wa ng'ombe, kwa hiyo asingeweza kuiona chapa, kwa hiyo kuiona si, si kwa alikuwa akiangalia chapa, lakini kitu kimoja alichokuwa na hakika nacho ni kwamba hakuna ng'ombe aliyepitia pale isipokuwa awe na kibandiko cha damu sikioni mwake. Ilibidi awe ni ukoo safi wa Hereford, hivyo asingeweza kuingia kwenye mwitu huo. Ile chapa haikuleta tofauti yoyote, bali ni kile kibandiko cha damu nami nafikiri hivyo ndivyo itakavyokuwa kwenye hukumu. Haitakuwa kwamba tumevaa chapa gani, bali yeye atangalia kile kibandiko cha damu. Nitakapoiona ile damu, nitapita juu yenu. Ndugu Branam anazungumza na Ndugu Jini kuhusu mfumo wa mikrofoni. Sasa nimekosea tu kidogo, Jini, sivyo? Mwangwi vema. Ni kubadilishana kati ya hivi viwili, sivyo? Vema, asante Ndugu Jini. Vema. Sasa tutajaribu kutoka mapema tena usiku wa leo kusudi tupate kurudi kesho usiku na kuzichukua nyakati hizi. Nami nawaambia ni vigumu sana kwangu kutoyaleta baadhi ya hayo mambo makuu yaliyowekwa ukingoni mwa barabara, kujaribu tukuyaleta yote katika usiku mmoja. Mwajua kidogo, hiyo ndiyo tabia yangu, lakini inatubidi tu kuyashikilia kidogo mpaka kila usiku. Sasa kabla tu hatujaanza kukifungua hiki kitabu kitukufu, na shangaa kama tungeweza kusimama kwa muda kidogo tu, badilisheni mahali penu tunaposimama, wale wanaoweza basi. Hebu tuinamisheni vichwa vyetu sasa kwa uchaji, kwa maombi mafupi. Baba yetu wa mbinguni, Tunakikaribia tena kiti chako kikuu kitakatifu cha enzi, tukija bila ya kuyumbayumba kwa imani, kwa sababu tunakuja kwa maana tumealikwa kuja. Tusingeweza kusema ya kwamba tunakuja katika jina la kanisa fulani, wala dhehebu, wala katika jina la kanisa hili wala katika jina letu wenyewe kwa sababu tusingekuwa na hakika ya hilo, kama tungepata ukaguzi huu pamoja na Mungu ama la. Lakini wakati Yesu alituambia mkimwomba Baba lolote katika jina langu, nitalifanya, ndipo tunajua tukija katika jina la Yesu, wewe utatusikia Baba. Tunafuraha sana tunaposoma juu ya wafia imani wa siku zilizopita Jinsi walivyotia muhuri ushuda wao kwa damu yao wenyewe. Basi Baba, inatufanya kujisikia kwamba tunafanya madogo sana siku hizi. Basi nakuomba wewe Baba ya kwamba wewe utatusamehe kutojali kwetu kwe, kwe jinsi tulivyo kuhusu shughuli zako. Nasi tunaomba ya kwamba utatutia mafuta upya tunapolisoma neno lako na kuona mateso yaliyosababishwa katika siku zilizopita kufanya orodha rasmi ya kanisa hili kuu lililokombolewa la Mungu aishie. Ninakuomba wewe Baba wa mbinguni kunena usiku wa leo kupitia sisi, kwa sababu hatujui la kusema. Tunangojea tu na tuna, tunaomba maombi haya hapa, kwa sababu tuko mbele za Mungu katika kanisa lake nasi tunaomba ya kwamba Roho Mtakatifu aliye juu ya watu hawa ataunganisha nguvu zake pamoja usiku wa leo na kuitikisa Injili katika kila moyo ambalo litatupatia msimamo mpya na tumaini jipya kwa ajili ya wakati ujao. Tujalie Bwana, kwa kuwa tunaona mtini ukichipusha majani yake na Israeli ikifanyika taifa, nazo na siku za mataifa zikififia na zinaisha, nasi tunakutazamia kuja kwa yule mkombozi mkuu Bwana wetu Yesu Kristo, tembea miongoni mwetu Bwana. Kama ilivyosemwa usiku wa leo, wewe unatembea katikati ya vinara vya taa, basi tembea miongoni mwetu usiku wa leo Bwana, na uionye mioyo yetu juu ya uovu ulio mbele na utupe ufahamu wa neno lako. Kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu, amina. Mwaweza kuketi. Sasa kama vile nimesema, kila siku mimi hujaribu kuandika mengi kwenye karatasi kadri niwezavyo juu ya nyakati, mahali na kadhalika, kwa sababu ni tukio la kihistoria tunalokaribia. Imekuwa ni historia na sasa tunashuka pia tukilifuatisha na wakati. Sasa Jumapili asubuhi na Jumapili alasiri ama Jumapili jioni, hasa tulikuwa na wakati adhimu sana. Nina hakika tulikuwa nao, nilikuwa nao mimi mwenyewe na juu ya ufunuo sasa tunasoma nini? Ufunuo wa Yesu Kristo. Basi tuliona Mungu alionyesha huo ufunuo vipi na kwamba yeye alikuwa ni nani? Jambo la kwanza tunaloliona kati ya ufunuo zote ni kwamba Mungu alijitambulisha kwamba yeye ni nani. Kwamba Yesu hakuwa ni mtu wa tatu wa utatu fulani, yeye alikuwa ni utatu katika ukamilifu. Alikuwa ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu pia. Basi uo ulikuwa ndio ufunuo. Mara nne imenenwa katika mlango ule ule kwamba yeye alikuwa mwenyezi Mungu, yeye alikuwako aliyeko na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi. Sasa tunaona basi kwamba katika mambo haya tutajaribu ku, kutatua hoja yote, kwa sababu sijui tutalisikia lini tena, labda kamwe utalisikia mpaka patakapokuwapo na wakati tena na uishie katika umilele. Na sasa kama ninavyosema, huenda kukawa na ndugu wengi walimu waliohitimu zaidi kunena hayo kuliko mimi, labda wangepata ufasiri ufasiri bora zaidi kwake, bali Mungu ameliweka moyoni mwangu kulifanya, na kwa hiyo ningekuwa mnafiki kama sikusema yale hasa niliyofikiria yalikuwa ni kweli. Mnaona? Kwa hiyo si siku zote, ninataka kuwa wazi mbele za Mungu nyakati zote, kwamba sikujepusha kama Paulo alivyosema, kuwaonya usiku na mchana kwa machozi, kanisa lipate kusimama, basi kama kuna yeyote atakayepotea, damu isiwe juu ya mikono yangu, kwa sababu ninataka nisiwe na hatia ya damu ya watu wowote wakati ule. Kwa hiyo kama ukitofautiana, mbona hiyo ni kwa njia nzuri tu ya kirafiki, hilo litakuwa tu ni sawa. Sasa bali labda Bwana atafunua jambo fulani litakalotusaidia tu, sisi sote pamoja. Sasa jambo la kwanza tunaona ya kwamba yeye alijifunua mwenyewe, sasa tunafahamu yeye alikuwa ni nani. Sasa kuendelea chini kama nilivyotoa nukuu ile juu ya kunyunyizia na ubatizo katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, kwamba ni ubatizo wa kikatoliki na sio wa kiprotestanti wala ubatizo wa Agano Jipya. Natumaini nimeliweka hilo dhahiri, nami nimemwomba Mungu mtu yeyote ambaye angeonyesha fungu la maandiko ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika Bibilia ama mpaka Baraza la Laodikia ambako waliundia Kanisa Katoliki ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu, tafadhali njoo unionyeshe, nami ningeweka mgongoni mwangu nabii wa uwongo na kupitia mtaani. Sasa ninafanya tu hilo, sio kuwa mgumu, bali kuwaonyesha tu kwamba ni kweli. Naona. Sasa basi, Bibilia inamfunua hapa ya kwamba yeye ni Mwenyezi Mungu mwili miongoni mwetu. Mnaona, sio Baba Mwana na Roho Mtakatifu sio miungu watatu ama Mungu mmoja aliyekatwa katika sehemu tatu. Ni Mungu mmoja aliyefanya kazi katika ofisi tatu, Ubaba Mwana na Roho Mtakatifu. Mungu akijishusha kutoka kwenye bustani ya Edeni akijaribu kurudi kwenye mioyo ya binadamu tena kuishi na na kuwa wana na binti za Mungu tena pamoja naye. Huyo ni Mungu juu yetu, Mungu pamoja nasi Mungu ndani yetu. Iyo ndiyo tofauti, mnaona. Na sasa mambo hayo nayo na Biblia inayafunua hayo, na inasema kinaganaga katika mlango wa kwanza wa Ufunuo, ambacho ndicho kitabu cha pekee katika Biblia, katika agano jipya, vitabu vyote vya agano jipya, ndicho kitabu cha pekee ambamo Yesu aliweka muhuri wake mwenyewe, naye akasema mwanzoni mwake, heri yeye asomaye naye asikiaye Halafu mwishoni, yeye akasema kama mtu yeyote ataondoa sehemu yoyote yake au kuongeza lolote kwake, huyo ataondolewa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Kwa hiyo ni laana kwa mtu yeyote kuondoa lolote. Huu ndio ufunuo mkamilifu wa Yesu Kristo. Kwa hiyo kama tukimfanya watatu, mnajua ni jambo gani limetukia? Mnaona, jina lako linaondolewa. Wala hakuna mtu, hakuna Mprotestanti, hakuna kanisa la mwanzoni lililopata kuamini katika miungu watatu. Ilikuwa ni hoja kuu katika baraza la Nikea, na pande zote mbili zikaenda kombo nje. Hivi tuseme, wale wa utatu, watu wa utatu walioamini wa katika utatu, ambao hatimaye waliunda kanisa Katoliki waliingia katika utatu mkamilifu, wakimfanya Mungu watu watatu. Kisha kuna mmoja aliyeamini ya kwamba Mungu alikuwa ni mmoja, nao wakaenda upande huo mwingine, wakawa wa umoja. Wote wawili wamekosea. Mungu hawezi. Yesu asingeweza kuwa baba yake mwenyewe, wala Yesu hawezi wa kuwa baba na yeye awe, kungekuwako na miungu watatu. Hii isingewezekana kwa sababu kama yeye ana baba naye baba ni mtu mwingine mbali na yeye, basi yeye alikuwa naye. Roho Mtakatifu ni mwingine, yeye ni mwana haramu. Biblia hii ilisema ya kwamba Roho Mtakatifu alikuwa ndiye baba yake, na iwapo tuna Roho Mtakatifu, basi si Roho Mtakatifu ni baba ndani yetu, katika jina la Roho Mtakatifu akitumia hiyo ofisi ndani yetu, kwa sababu wakati mmoja ilikuwa katika mtu aliyeitwa Roho kisha Karuli, na yuko ndani yetu. Sasa Yehova Mungu yeye yule, mnaona, hapana miungu watatu. Miungu wa tatu ni upagani na ukafiri, nao uliletwa huku. Na kama utakaa tu juma zima, wala usiwe na upendeleo bali uangalie, uichukue historia. Chukua historia zizo hizo ninazochukua ama mtu yeyote yule, historia yoyote. Acheni tu tuijue ya kwamba historia zote zinakubaliana katika jambo lilo hilo. Hao wana wanahistoria hawapendelei upande wowote wa wanavutiwa tu na kutaja yaliyo kweli, yale yaliyotukia. Basi angalieni vile hasa kitu hicho kilivyonyemelea ndani kupitia kwa Luther na kutokea kwa Wesley, kisha kikafichuliwa katika siku za mwisho, ubatizo katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Angalieni tu mahali lilipoingilia katika kanisa Katoliki katika nyakati za giza, likatokea kupitia Luther, kote kupitia Wesley, bali kati ya Wesley na Laodikia mwishoni lilikuwa lifichuliwe. Hiyo ni kweli. Sasa na hayo yote ni historia, wala si historia pekee, bali ni Biblia. Na sasa usiku wa leo tunazikaribia nyakati saba za kanisa, ambazo zilikuwa ni makanisa saba yaliyokuwa katika Asia Maina ndogo kwenye wakati wa kukiandika hiki kitabu. Makanisa haya wakati huo, hapana shaka, yalikuwa na sifa zile zile za hizi nyakati za kanisa zilizokuwa zije, kwa sababu kwamba kulikuwako na makanisa mengi kuliko hayo, lile kanisa la Wakolosai na mengine mengi wakati huo, bali Mungu aliyachukua makanisa haya saba kwa sababu ya tabia zao. Sasa tunaona ya kwamba yeye yeah, akisimama katikati ya vile vinara vya saba vya taa vya dhahabu. Alikuwa na nyota saba mkononi mwake nazo na hizo nyota saba, yeye alisema katika kifungu cha ja ishirini cha mlango wa kwanza kwamba hizo ni wale malaika saba wa yale makanisa saba. Sasa katika Biblia hawakufahamu ufunuo huu, kwa sababu ingewafaa nini kukesha na kungoja ikiwa walijua kungekuwako na miaka elfu kadhaa kabla ya Yesu kuja hawakupewa huo. Nami nasema jambo hili kwenu ninyi watu hapa, ninyi Wakatoliki, kwenu Walutheri, kwenu Methodisi na kadhalika. Haikupewa Martin Luther ile nuru iliyo kwenye neno siku hizi, wala haikupewa John Wesley. John Wesley alihubiri utakaso ambao Luther aliupita. Nayo nuru huja kadiri tunavyohitaji nuru Mungu huisema, nayo haifunguliwi kwetu kwa sababu imefichwa kwa macho yetu, mpaka ile siku ambayo Mungu anaweza kuifunua. Unashangaa itakuwaje sisi tukiisha kuondoka? Naam, nimeshawishika kwamba kuna mengi mengi zaidi ambayo hatujui kitu kuyahusu. Hiyo ni kweli, ipo mihuri saba, kama tu tukikichukua kitabu chote cha Ufunuo ambacho kimetiwa muhuri nyuma ya hicho kitabu, hata haijaandikwa hai katika hicho kitabu, nayo hiyo mihuri itafunguliwa katika wakati huo wa kanisa na zile siri saba mwisho za Mungu zitajulikana zita... Lo, ningependa kuweka wote majira ya baridi kali na kulipitia. Naam, bwana, zile nyakati saba za kanisa kama vile da, Danieli alivyozisikia zile ngurumo saba na kukatazwa. Naye Yohana kasikia zile sauti, nacho kitabu hiki kilikuwa kimetiwa muhuri, na nyuma ya kitabu ilitiwa muhuri kwa mihuri saba lakini katika siku za mihuri hii kufunguliwa, siri ya Mungu ingetimizwa. Kwa maneno mengine, Mungu angejulikana kwa kanisa lake, sio katika watu watatu, bali kama mtu mmoja. Siri ya Mungu ingefunuliwa na hapo, hiyo ilipofunuliwa kabisa, basi zile siri saba zitafunguliwa kwa kanisa, kwa sababu mle ndani kanisa litakuwa linaishi chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, yeye akiingia na kutoka na kuwaonyesha ishara zake za kuwa hai na miongoni mwetu akiishi miongoni mwetu nasi, basi tunamwabudu Kristo aliye haya, aliye miongoni mwetu kama usiangalia makanisa makubwa na mambo makubwa, tutakapofika kwenye wakati huo wa Kipentekoste bila shaka utaona ambapo walikosea kanisa lenyewe. Laodikia linamaanisha tajiri, hawana haja na kitu, na uchi, nyonge, kipofu, lenye mashaka, wala halijui. Naona walienda kutafuta fedha nyingi na mijengo na kadhalika, wakati kanisa daima limekuwa ni wao waliokataliwa wa dunia. Nao hawa hapa wamechukiwa na watu wote, wakatupwa nje, vichochoroni, popote wanapoweza kuishi. Someni Waebrania 11 na mchukue vifungu vyake sita ama saba vya mwisho, jinsi ambavyo walizungukazunguka jangwani huku wamevaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi, nao walikuwa wahitaji na waliteseka na kupewa maumivu makali. Hao watu huko, ushuhuda wetu utasimamaje dhidi ya ule wao kwenye siku ya hukumu? Mnaona watu wao kwenye siku hiyo. Sasa katika wakati huu wa kanisa tunayo makanisa saba. Sasa nataka kuuweka vizuri, si dhani mnaweza kuuona kutoka hapa, labda kama baadhi yenu mngeweza, ninatilia shaka sana, lakini nitajaribu kuufanya. Najua msingeweza mkiketi hapa chini kuufanya. Nyakati saba za kanisa nitaushikilia mkononi mwangu mpate kufahamu. Linaanza, kanisa lilianzia katika Pentekoste mtu yeyote angeweza kukanusha hilo, la bwana. Kanisa lilianzia Pentekoste pamoja na baraka za Kipentekoste, nalo liliwekwa na Yesu Kristo lipate kuendelea hata kwenye siku ya mwisho, likiwa na ujumbe ule ule na baraka zile zile zikitenda kazi ndani yetu. Agizo lake la mwisho kwa kanisa lake, Marko 16: enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri Injili. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sasa wapi? Ulimwenguni kote. Kwa akina nani? Kila kiumbe Weusi, wa udhurungi, wa manjano, wazungu, kiumbe chochote kile. Ubirini injili kwa kila kiumbe, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sasa usiku wa leo tunajongea huko, tutaanza tu kupenya ndani usiku wa leo. Kila usiku tukate kipande kikubwa zaidi chake, mpaka tufikie wakati wetu wenyewe wa kanisa. Sasa tunaona ya kwamba hilo lilikuwa ni agizo lake. Sasa wakati wa kwanza wa kanisa ulikuwa ni kanisa la Efeso, wakati wa pili wa kanisa ulikuwa ni Smirna Church... Wakati wa tatu wa kanisa ulikuwa ni Pergamo the... uh, wakati wa nne wa kanisa ulikuwa ni Tiatira church... Wakati wa tano wa kanisa ulikuwa ni Sardi nao church... Wakati wa sita wa kanisa ulikuwa ni Filadelfia nao church... Wakati wa saba wa kanisa ulikuwa ni Laodikia church... Sasa wakati wa kwanza wa kanisa ulianza takriban 53 AD, hapo Paulo alipolianzisha hilo kanisa katika, katika Efeso katika ziara yake ya kimishenari yeye alilianzisha kanisa huko huko Efeso, kanisa la Efeso, naye alikuwa ndiye mchungaji wake mpaka alipokatwa kichwa mwaka wa sitini na sita, ikimfanya mchungaji wa kanisa la Efeso kwa kadri ya miaka ishirini na miwili. Baada ya kifo chake, basi tunaambiwa ya kwamba mtakatifu Paulo ama mtakatifu Yohana mtauwa akawa mchungaji wa hilo kanisa na kuliendeleza mpaka kwenye wakati huu, nao wakati huo wa kanisa ukaendelea mpaka mwaka wa 170. Ndipo baada ya wakati wa kanisa la Efeso kutoka mwaka wa 53 AD mpaka 170 AD, ndipo ukaanza wakati wa kanisa la Smyrna ambao ulidumu kutoka mwaka wa 170 AD hadi wa 312 AD. Kisha ukaja wakati wa kanisa la Pergamo, na wakati wa kanisa la Pergamo ulianza mnamo mwaka wa 312 na ukadumu hadi 606 AD. Ndipo ukaja wakati wa kanisa la Tiatira na wakati wa kanisa la Tiatira ukaanza mnamo mwaka wa 606 na, na ukafikia mwaka wa 1520, zile nyakati za giza. Ndipo nao wakati wa kanisa la Sardi ukaanza mnamo mwaka wa 1520 na kudumu hadi 1750, wakati wa Kiluteri. Alafu kuanzia mwaka wa 1750 e, wakati ule mwingine ulioingia ulikuwa ni wa Philadelphia, wakati wa Wesley ulioanza mnamo mwaka wa 1750 na kudumu mpaka 1906. Ndipo mnamo mwaka wa 1906 wakati wa kanisa la Laodikia ukaingia, wala sijui utakapoisha, bali nina bashiri utakwisha kufikia mwaka wa 1977. Ninabashiri, sio Bwana aliniambia, bali ninabashiri kulingana na ono nililoonyeshwa miaka kadhaa iliyopita, ambapo mambo matano kati ya hayo kutoka kwa mambo saba yametukia tayari. Yapata ni wangapi wanaokumbuka ono lile kanisani? Hakika lilisema kwamba jinsi ambavyo hata Kennedy angechaguliwa katika uchaguzi huu uliopita, jinsi ambavyo wanawake wangeruhusiwa kupiga kura, jinsi ambavyo Roosevelt angeupeleka ulimwengu vitani, jinsi ambavyo Mussolini angeenda kuelekea Ethiopia, uvamizi wake wa kwanza, naye angeiteka huo ungekuwa ndio mwisho, angekufa baada ya hilo. Jinsi ambavyo itikadi hizi kuu zingeinuka kisha zianguke, ziingie katika ukomunisti. Hitler na, na Mussolini na uko unazi na kadhalika, zote zingeanguka ziingie katika ukomunisti na miaka kumi na moja kabla ilisema kwamba tungeingia vitani na Ujerumani, nayo Ujerumani ingejimarisha nyuma ya Saruji, ile ngome ya Maginot. Ilitukia jinsi hiyo tu. Kasema basi, baada ya hapo, ingefikia mahali ambapo itakuwa kwamba sayansi ingefanikiwa sana mpaka wangeunda gari, magari yangeendelea kuwa kama yai wakati wote. Nalo hilo ono lilitolewa hapa ambapo Church of Christ linasimama sasa, kwenye maskini mess, nyumba ya mayatima Charlie Kahn, labda yumo humu jengoni siku ya leo, alikuwa akiishi mahali hapo wakati huo. Jumapili moja asubuhi kama saa moja lilitukia, nalo lilisema, basi itakuwa kwamba wataunda gari ambalo hawakuhitaji usukani ndani yake, itaendeshwa na namna fulani ya nguvu. Wanalo sasa, wanalo sasa katika nguvu za sumaku, linaongozwa kwa rada, hata hawanini, elekeza tu rada yako kule, uenda linakuhitaji wewe mwenyewe, haikubidi kushika usukani. Sasa na inasemwa hapo ndani kwenye wakati huo, atasimama mwanamke mkuu Marekani, naye alikuwa amevaa nguo na, na ni mrembo, bali alikuwa ni katili moyoni. Nami nikaandika katika mabano kwenye hilo ono, hata karatasi ya manjano, kasema labda kanisa Katoliki nao wanawake kwa kuruhusiwa kupiga kura wangemchagua mtu asiyefaa wa kwa taifa hili, na hivyo ndivyo walivyofanya kweli kabisa. Sasa kasema huo ungekuwa ndio mwanzo sasa jambo lingine lilosema ni kwamba ndipo mara baada ya hayo, niliona taifa hili limekuwa la kuungua na kutoa moshi, limelipuliwa tu vipande vipande. Sasa ikiwa mambo hayo yametukia, hili lingine litatukia. Tuko kwenye hiyo, ndio sababu niko hapa usiku wa leo, nikijaribu kuleta huu na kuweka kwa watu hawa huku Jeffersonville, maana ninajiandaa kuingia kwenye huduma ya kimishonari hivi karibuni sana tena, wala sijui ni wakati gani nitakaoitwa ama kutwaliwa. Mimi mimi hatujui hilo pia. Ninataka kuwa na hakika ya kwamba nina nini kuliacha kanisa lijue sawa nayoishi, maana Mwenyezi Mungu ataniwajibisha kwake sasa. Sasa, kila moja ya makanisa ya kulingana na maandiko pale lilikuwa na malaika, naye huyo malaika alikuwa ni wangapi? Wanaojua wana malaika linamaanisha nini? Ni mjumbe, mjumbe. Basi kulikuwa na malaika saba kwa yale makanisa saba iliyomaanisha wajumbe saba. Sasa nao walikuwa ndio zile nyota mkononi mwake, na katika mkono wake hizi hizi kumi na mbili, hizi nyota saba ambazo zilipaswa kuakisi nuru ya uwepo wake katika siku za usiku tunaoishi kadiri nyota zinavyoliakisi jua duniani, linalifanya litowe mwanga tupate kutembea na kwenda kote wakati wa usiku. Sasa tunaona basi ya kwamba kwenye wakati huu kwamba kila mmoja wa hao malaika alikuwa na mahali na nafasi yake na ndugu, usiku uh, huu hatutaliendea kwa sababu tunamjua malaika huyu wa kanisa la kwanza, lakini litakuwa ni jambo la kisiri na adhimu sana kupata na kutoka kwenye historia mbele zenu, malaika wa makanisa haya mengine. Malaika wa kanisa la kwanza alikuwa ni mtakatifu Paulo, yeye alilianzisha, mjumbe wa Mungu. Malaika wa kanisa la Efeso alikuwa ni mtakatifu Paulo kanisa sasa. Sababu ya mimi sasa, hawa wengine mnaweza msikubaliane, bali nimeketi mle siku baada ya siku chini ya uvio mpaka nikamuhisi Roho Mtakatifu akinigusa na kunipa upako kwa ajili yake. Hiyo ndio sababu ninajua. Basi waangalieni watu hawa waliochaguliwa, ikiwa wewe ni mwanahistoria wao, watu wale wale nilionao hapa na kujua kwa ufunuo ya kwamba walikuwa ndio malaika wa hilo kanisa, walikuwa na huduma ile ile ambayo hawa walikuwa nayo hapo mwanzo, wala hiyo huduma haiwezi kubadilika. Haina budi kudumu Pentekoste kote kote. Sasa wanahistoria wanaoketi hapa hawatakubaliana nami juu ya mtu huyu, bali juu ya kanisa la Simirna. Ireneo ndiye ninayejua alikuwa ni malaika wa siku hiyo Polikapu. Wengi wenu mtasema alikuwa ni Polikapu hasa, mgesema alikuwa ndiye, lakini Polikapu aliegemea sana kwenye dhehebu na kwenye Katoliki, dini iliyokuwa ikija. Lakini Ireneo alikuwa mtu aliyenena kwa lugha na alikuwa na nguvu za Mungu na ishara zili, zilifuatana naye, alikuwa nuru malaika wa Mungu, naye alivuta hiyo nuru kule, baada ya Polikapu kusuludiwa au kuuawa, kuuawa kinyama, alafu Ireneo alikuwa ni mmoja wa wanafunzi wake, naye Polikapu alikuwa ni mwanafunzi wa Paulo mtakatifu ama Yohana mtakatifu. Ndipo basi Reneo akapachukua mahali pake, naye akaileta nuru. Naye malaika wa nuru ya, ya Pergamo alikuwa ni mtakatifu Martin, ni mashuhuri. Siamini kulikuwa na mtu mkuu zaidi aliyepata kuishi duniani nje ya Yesu Kristo kuliko mtakatifu Martin. Ati nguvu, wauaji walimvamia wapate kukikata kichwa chake. Yeye aliamini katika ishara na maajabu na baraka za Kipentekoste. Basi wakati walipomwendea, walikuwa wakitaka kumuua kinyama, yeye alivuta joo lake nyuma na kuwatolea shingo yake. Basi wakati muwaji alipouchomoa upanga wake apate kukikata kichwa chake nguvu za Mungu zilimpiga akarushwa nyuma kutoka kwake. Ndipo akatambaa kwa magoti yake kumwomba nini. Amina. Yeye alikuwa malaika wa kanisa. Mambo mengine angalieni, jinsi yeye, mmoja wa ndugu zake alikuwa amenyongwa, alikuwa akienda zake kujaribu kumtafuta, aone yale yaliyokuwa yametokea. Basi wakati alipofika kule, tayari walikuwa wamemnyonga. Alikuwa amelala pale, ametandazwa, amekufa, nayo macho yake yametokeza nje ya, ya kichwa chake. Basi akaingia kwake na kuanguka magotini mwake na kuulaza mwili wake juu yake kwa saa moja, akimwomba Mungu. Ndipo nguvu za Mungu zikaja juu ya mtu huyo, naye akasimama, akaushika mkono wake, akaondoka pamoja naye papo hapo. Hiyo ni historia kama tu vile George Washington, Abrahamu Lincoln ama yeyote yule, ni historia. Na bwana mtakatifu Martin alikuwa ndiye malaika wa kanisa la Pergamo, ambalo ndilo kanisa la ndoa ambalo linawaingiza kwenye Ukatoliki. Baada ya hayo, malaika wa kanisa la la Tiatira alikuwa ni Kolumba. Malaika wa kanisa la Sardi, kanisa lililokufa. Neno Sardi linamaanisha kufa lilojitokeza na jina sio jina lake, bali jina kwamba u hai, bali umekufa. Angalia ni jinsi walivyouleta ubatizo huo siku hizo, naona walitoka kwake. Malaika wa kanisa la Sardi alikuwa ni Martin Luther, yule mtengenezaji wa kwanza. Malaika wa kanisa la Filadelfia alikuwa ni John Wesley, yule mjumbe naye. Malaika wa kanisa la Laodikia hajulikani bado, atajulikana siku moja, bali labda yeye duniani aliye na sikio. Sehemu tupo kwenye kanda, tunajua huu ndio wakati tunamoishi. Tuna Mungu atatoa maamuzi ya hilo. Sasa angalieni sasa, nasi tutayaendea sasa maandiko. Turudi kwenye wakati wa kwanza wa kanisa. Sasa ningetaka ninayo mambo madogo yaliyoandikwa hapa, ambayo ningependa ninyi myasikilize kwa makini. Kanisa la kwanza, kanisa la Efeso, matendo ya kanisa, yale Mungu aliyowahukumia yalikuwa ni matendo bila upendo thawabu yao ilikuwa ni mti wa uzima. Kanisa la sibirna lilikuwa ni kanisa lililoteseka likapitia kwenye dhiki, thawabu ilikuwa ni taji ya uzima. Kanisa la tatu Pergamo, wakati wa fundisho la uongo, uongo wa Shetani na msingi wa utawala wa kipapa ndoa ya kanisa na taifa. Thawabu ilikuwa ni mana iliyofichwa na jiwe jeupe. Kanisa la Tiatira lilikuwa ni kanisa la ushawishi mbaya wa kipapa, ule wakati wa giza. Thawabu ilikuwa ni mamlaka na kutawala ma mataifa na nyota ya asubuhi. Hao ni wale wachache waliofaulu. Kanisa la Sardi ilikuwa ni ule wakati wa matengenezo umishanari mashuhuri, ama sio umishanari, bali majina yaliyofichwa, walikuwa na majina yao wenyewe nayo. Na thawabu e, ilikuwa ni vazi jeupe na jina kwenye kitabu cha uzima ambalo halina budi kuja katika ile hukumu. Tulikuwa na hayo hivi majuzi. Kile kitabu cha uzima ita kubidi kuhukumiwa kutoka kwenye kitabu cha uzima. Watakatifu wanahamishwa na kuto, na kutwaliwa nje ya hiyo, hawaingii kwenye hiyo. Wakati wa kanisa la Filadelfia ulikuwa ni wakati wa upendano wa ndugu ule wakati wa lile agizo kuu na wakati mkuu wa kimishenari, ule mlango uliofunguliwa, nayo thawabu e, ilikuwa ni nguzo kufunuliwa kwa majira ya Mungu kulikuwa kuwe kwenye kwenye wakati huu. Wakati ulipoisha yapata mwaka wa 1906. Vema, wakati wa Laodikia ulikuwa ni kanisa vuguvugu, tajiri lililojitajirisha, halina haja ya kitu, bali lilikuwa ni nyonge, maskini, kipofu, na lenye mashaka na uchi. Nayo na thawabu ilikuwa ni kuketi kwenye kiti cha enzi pamoja na Bwana, hao watakaoshinda wakati huo. Sasa kuyafafanua usiku wa leo, kuwaonyesha kidogo kuhusu hii ibada usiku wa leo, tutachukua mlango wa pili, wakati wa kwanza wa kanisa. Sasa si yeye amefunuliwa nasi tunajua yeye ni nani? Yeye ni Mungu. Sasa wakati wa kanisa ulianza kama nilivyosema, yapata mwaka wa 53 hadi mia sabini na A, Mji wa Efeso, mmoja wa ile miji mitatu mikuu ya Asia. Mara nyingi unaitwa mji wa tatu wa imani ya Kikristo. Wa kwanza ulikuwa ni Yerusalemu, wa pili Antiokia, na wa tatu Efeso. C. Mji wa uchumi mkuu pamoja na biashara, serikali ilikuwa ni ya Kirumi. F. Lugha ilikuwa ni Kiyunani. Wanahistoria wanaamini Yohana, Mariamu, Petro, Andrea na Filipo wote walizikwa humo. Nao Efeso ulijulikana kwa uzuri wake. Ukristo huko Efeso, ndiko Wayahudi walimoishi huko Efeso. Nao ulianzishwa yapata mwaka wa 53 AD ama 55 Ukristo ulipandwa kule na Paulo Mtakatifu. Baadaye mtakatifu Paulo alitumia miaka mitatu huko Efeso. Fundisho la Paulo lilikuwa na ushawishi mkuu juu ya waaminio huko Efeso. Pili, Timoteo alikuwa ndiye askofu wa kwanza wa kanisa huko Efeso. Paulo aliliandikia kanisa la Efeso, katika wakati wa Paulo lilikuwa ni kanisa mashuhuri. Efeso linamaanisha, jina lenyewe Efeso linamaanisha achilia legea, lililorudi nyuma linaitwa na Mungu, kanisa lililorudi nyuma Mungu. Mungu kwanza aliyatambua matendo yao, taabu yao na uvumilivu wao. Mungu aliyakemea maisha yao kule kuacha upendo wao wa kwanza, kwa kurudi nyuma na kwa kutokutoa nuru tena. Efeso alikuwa kanisa lililodanganyika, lilishindwa lenyewe kwa kutokuendelea katika upendo mkamilifu. Muktasari wa Efeso: matunda pasipo na upendo, liliingizwa katika ukengeufu. Ahadi paradiso, imeahidiwa mwenye kushinda kwa watakatifu wa Efeso katika wakati huo wa kanisa, wanapewa mti wa uzima. Hili hapa jambo la kupendeza: ule mti wa uzima umetajwa mara tatu katika Mwanzo, mara tatu katika Ufunuo. Mara ya kwanza ulipotajwa katika, katika Mwanzo ilikuwa ni katika Edeni, naye Kristo alikuwa ndiye huo mti. Was... mara tatu uliotajwa katika ufunuo ilikuwa ni Kristo katika paradiso. Loho hilo limekolea sana. Bwana abariki. Sasa tutaanzia kwenye mlango wa kwanza wa Efeso, ama kifungu cha kwanza cha mlango wa pili, kanisa eh la Efeso kwa malaika wa kanisa lililoko Efeso andika, haya ndiyo anenayo yeye azishikaye hizo nyota saba katika mkono wake wa kuume, yeye atembeaye katikati ya vile vinara vya dhahabu vya taa. Yohana ndiye m, mjumbe kwenye wakati huo, akitembea katikati ya hivi vinara saba vya dhahabu vya taa, alikuwa ni Yesu Kristo Mwenyezi Mungu. Yeye anafanya nini? Yeye hakusema alikuwa akitembea kwenye kinara kimoja tataa, yeye alikuwa akitembea katikati ya hivyo vyote. Hiyo inaonyesha nini? Kwamba yeye ni Mungu yule yule, jana, leo na hata milele, na hata kila wakati wa kanisa, kwa kila mwaminio. Yeye anakuja kunini, pamoja na Roho Mtakatifu kwa kila wakati na kwa kila mtu, yeye yule jana, leo na hata milele amezishika katika mkono wake wa kuume. Mkono wa kuume unamaanisha mamlaka na nguvu. Ameshika katika mkono wake wa kuume chini, akiwaongoza wale wajume saba wa zile nyakati saba za kanisa. Lo, napenda hilo. Mtazameni akitembea kote katika nyakati hizi za kanisa, Kristo akijitambulisha mwenyewe kwa watu wake kote katika nyakati hizi za giza, kote kupitia kila wakati, wakati kanisa limekuwa baridi na kujiondoa, na wengine wakaenda njia moja na wengine nyingine, bali ule uchache mdogo wa kanisa bado ulishikilia, naye Kristo akafanya kazi pamoja nao, akithibitisha neno lake, akalikamilisha lote. Ni rahisi sana kuona jinsi tumepata yale tuliyo nayo zi unapoanza kulisoma hili sasa, hapa kwenye mwanzo, ninaamini ninyi nyote mnaweza kuona juu hivi, ndugu. Bwana mwanaonyesha kwa ubao huu uh, hapa wakati mmoja wa kanisa, huo ni Pentekoste, wakati wa pili wa kanisa, watatu, wa nne, watano, wa sita, wakati wa saba wa kanisa. Sasa mkilitazama hili kwa makini sana, kanisa lilianzia kwenye Pentekoste. Ni wangapi wanaoamini hilo? Naona yaliyotokea huko Pentekoste, ndipo tunaliangalia kanisa linaposhuka chini, linaanza tu kufifia zaidi, kidogo kidogo, zaidi kidogo, zaidi kidogo, limefikia huku chini namna hiyo, wakati lile kanisa lisi na la kweli linapoondoka. Sasa Kristo, haidhuru kanisa ni dogo namna gani, popote wanapokusanyika wawili au watatu katika jina langu, nitakuwa miongoni mwao. Hapo wakusanyikapo katika nini? katika jina la Methodisti, jina la Baptisti, jina la Pentekoste, jina la Yesu. Popote wawili au watatu wakusanyikapo, haidhuru ni wachache jinsi gani. Nao watakuwa wachache sana katika siku za mwisho, hata yeye alisema itambidi kuja upesi na kuifupisha hiyo kazi, la sivyo kusinge kuwako na mtu angeokolewa kwa ajili ya ule unyakuo. Walipo wawili watatu, wamekusanyika katika jina langu. Sasa awamu ya kwanza wale mitume. Sasa tunaona huu ndiyo mwanzo Pentekoste. Yeye anatembea tembea, Mungu yule yule mkuu ishara zile zile kuu zilikuwa zitukie kote kote kupitia nyakati hizi, kwa kuwa yeye alitembea miongoni mwa kila wakati. Alibariki nini? watu wake waliokutanika katika jina lake. Ninawatakeni mwangalie ndani ya hili tunapopitia kwenye kanisa. Kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, nalo kanisa hili likalipoteza. Kanisa hili likatoka wakati wa Kilutheri likiwa na jina la kuwa uhai, bali umekufa na kushuka moja kwa moja mpaka mwisho wa wakati huu. Basi kati ya wakati huu na wakati huu kuna mlango uliofunguliwa uliowekwa, ambao unalirejesha jina hilo tena kwa kanisa. Sasa angalieni muone kama hiyo ni kweli, baada ya sisi kulipata hapa katika maandiko hapo katikati ya hizi nya nyakati. Sasa kesho usiku nitajaribu kuufanya huu uwekwe hapa juu kusudi sote tuweze kuliona nami nitashuka labda kesho alasiri na kuchora kwa ajili ya baadhi ya mipango mi ninayotaka kuwazungumzia juu yake. Na endapo yeyote wenu anayo historia zile teni, ama chukueni muktasari wenu, mshuke kwenye maktaba ama mahali fulani na kuipata historia, muisome, muone kama hii ni kweli. Sasa kifungu cha kwanza, yeye anafanya nini? Anawasalimu kwa kwa malaika wa kanisa lililoko Efeso, kwa Yohana, andika. Hayo ndiyo asemayo yeye azishikaye hizo nyota saba katika mkono wake wa kuume, yeye aendaye katikati ya vile vinara saba vya dhahabu vya taa. Ni salamu. Sasa kifungu cha pili na kifungu cha tatu yeye anawasifu: na yajua matendo yako na taabu yako na subira yako, jinsi ambavyo huwezi kuchukuliana na watu wabaya tena umewajaribu wale wajitao mitume nao sio, ukawaona kuwa waongo. Naona ukengeufu huo tayari ulikuwa umeanza kuingia katika wakati huu wa kwanza tayari umeanza pale pale, kwa sababu wateule na lile kanisa la kweli lilotaka kuyatii maagizo ya Biblia na kuyatii maneno yaliyosema aliyosema Yesu katika ushuhuda wake walikuwa tayari wameanza kujiondoa. Jambo fulani likaanza kutukia na kulikuwako na walimu wa uongo walioinuka, watu waliokuwa wakifundisha uongo kinyume na Maandiko, wakijaribu kuingiza kitu fulani ama kuongeza kitu fulani. Hiyo ndiyo sababu yeye alitoa ufunuo huu kwa kanisa na kusema, yeyote atakayeondoa au kuongeza kwake, sehemu yako itaondolewa kutoka katika kitabu cha uzima. Iyo ni kusema umepotea, ndugu kama usilichezee neno la Mungu. Haidhuru hilo litamdhuru nani ama kile kitakacho dhuru, liseme tu kwa vyovyote vile, jinsi tu lilivyoandikwa mle, hivyo ndivyo. Hatuhitaji kitu kingine chochote mashuhuri, hatuhitaji kuwani yote au chochote kutufasiria hilo. Mungu Roho Mtakatifu ndiye mfasiri, yeye utoa fasiri. Sasa, kama mkiangalia kuondokea uovu na kuwapata manabii wa uongo wakiisha kupatikana kwamba ni wa uongo, wenye mfano wa utauwa Mnaona church... jinsi kanisa lilivyoanza kuwa baridi wakati huo, walianza kwa namna fulani kuwavunja watu chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, wakaanza kuwafanya watu kwa namna fulani wa wadhi haki. Vema, hivi Yesu hakusema, heri ninyi wenye kuteswa kwa ajili ya haki? hakusema waanze kuwa baridi. Yeye alisema furahini na kushangilia sana, kwa kuwa waliwatesa manabii waliowatangulia. Alisema hivyo, ilikuwa katika zile heri katika Matayo tano. Heri ninyi mbona kuwa na watu wanaowadhi yake, kwa kuwa mnampenda Bwana Yesu, ni baraka. Wanaposema tu hilo, wow, wao wana nini tu, wanapowalaani wanawashushia baraka za Mungu. Hilo linawarudia kama ilivyokuwa kwa Balamu wakati ule, linawarudia li wanapojaribu kukudhi yake kama Mkristo mbona linawarudia naye, Mungu anakupa baraka kwa sababu, heri ninyi watu wanapowatesa kwa ajili ya jina langu, kwa ajili ya jina lake, heri ninyi sasa tunaona ya kwamba walitaka kuanza na kuingia katika mfano wa utaua. Sasa ningeweza kusimama papa hapa na kusema jambo fulani, ninaamini nitaasimama hivi. Uliona kwamba kila uamsho sasa, ndugu wa udumu, hebu lichunguzeni hili, kila uamsho huuzaa mapacha kama tu vile Yakobo na Rebeka walivyozaa mapacha, Esau na Yakobo. I mean, ninamaanisha Isaka badala ya Isaka na Rebeka badala ya Yakobo. Isaka na Rebeka walizaa mapacha. Baba alikuwa mtakatifu, mama alikuwa mtakatifu, bali waliwazaa wavulana wawili, Esau na Yakobo. Sasa wote wawili walikuwa wakidini lakini Esau, ilipofika kwenye kazi na matendo kama mshika sheria mzuri, yeye ali, labda alikuwa ni mvulana bora zaidi kwa kila hali kuliko Yakobo alivyokuwa. Mlijua hilo, Yakobo alikuwa tu ni mvulana mdogo aliyekaa karibu na mamaye wakati wote. Lakini Esau alitoka akaenda kufanya kazi, alitoka na kutafuta nyama ya paka akampe baba yake mzee kipofu aliyekuwa ni nabii alijaribu kumshughulikia, lakini Yakobo alikuwa na jambo mmoja tu niani mwake, yeye alitaka ile haki ya mzaliwa wa kwanza. Hakujali ni muda gani ilimbidi kukaa pale ama lolote lililombidi kufanya, jambo muhimu maishani mwake lilikuwa ni ile haki ya mzaliwa wa kwanza, naye Esau aliidharau. Sasa hivi amwoni mtu wa kawaida, mtu wa kawaida. Uamsho unapokuja kuna matabaka mawili ya watu yanayotoka kwenye kila uamsho. Kuna mtu wa kawaida anayeenda naye, atakuja madhabahuni na ye, ata huu, kusema, naam, Bwana, ninamkubali Kristo kama mwokozi wangu. Yeye anatoka, basi anapatwa na kitu gani? Muda si muda, mwajua, yeye ataishia kwenye kanisa zuri baridi la kawaida kwa sababu anawazia vema, kama nikijiunga na kanisa mimi ni mzuri tu kama huyo mtu mwingine hivi, mimi si ni mzuri tu kama fulani wa fulani, inaleta tofauti gani maadamu mimi ni mfuasi wa kanisa na kufanya uungamo langu? Mbona ni tofauti kubwa mno. Unabudi kuzaliwa mara ya pili, unabudi kuwa na haki ya mzaliwa wa kwanza. Naye Yakobo hakujali, alichekwa kiasi gani, alitaka hiyo haki ya mzaliwa wa kwanza, naye hakujali ilivyombidi kuipata. Sasa watu wengi sana hawataki kupata haki ya wanzaliwa wa kwanza kwa sababu wanafikiri kwamba kidogo haipendwi sana na watu. Hawataki kushuka madhabahuni na kulia kidogo ama kukosa milo michache na na chochote kile. Ha ha hawataki kufanya hilo. Wanawake wengi wengi, mwajua rangi za maku kujipodoa, wanafikiri kama waangelia huenda wakaviosha vitoke na iwaabidi kujipodoa tena. Mbona wao ni? Wala simaanishi kusema hivyo kwa kukufuru na tumaini alisikiki jinsi hiyo, bali hiyo ni kweli. Kama hawaitaki, hawakutaki, hawa kuzaliwa upya kwa maana kuzaliwa upya kidogo ni mchafuko, ni kama kuzaliwa kwingine kokote. Kuzaliwa kokote ni mchafuko, sijali kuko wapi, kama ni kwenye zizi la nguruwe ama kwenye banda ama kwenye chumba waridi cha hospitali kilichonakshiwa, ni mchafuko. Vivyo hivyo kuzaliwa upya ni mchafuko. Amina. Kuna kufanya ufanye mambo ambayo huku wazia ungeyafanya usimame pembeni na kucheza tari ama kuimba utukufu kwa Mungu. Haleluya! Mungu asifiwe! Utukufu kwa Mungu. Baona utatenda kama mwenda wazimu. Hivyo ndivyo kulivyowafanya wale mitume, hivyo ndivyo kulivyomfanyia Bikira Mariamu. Alitenda kana kwamba alikuwa mlevi, alikuwa mchafuko katika jamii, bali inahitaji mchafuko ili uwai huwezi kutoka kwake, amina, isipokuwa kitu chochote kife na kuoza. Uwai hauwezi kutoka kwake. Mtu asipokufa na kuoza katika mawazo yake mwenyewe, Kristo hawezi kuingia moyoni mwake unapojaribu kujiwazia mwenyewe. Sasa kama nikienda madhabahuni na kusema naam, Bwana mimi mimi, ni jamaa mzuri, nitakuchukua wewe, nitatoa zaka zangu, nitafanya hili, una budi kufa na kuoza papo hapo kwa mawazo yako. Acha Roho Mtakatifu achukue mamlaka na kufanya lolote analotaka, na na kufanya nawe kidogo Jichafue nalo hilo. Linasikika ni baya sana, sio la kukufuru, bali ni kweli. Ndio njia pekee ni jua ya kukipiga kitu hicho ngumi kitoke, upate kulifahamu hilo. Ni kitu gani kilichokuwa cha mchafuko zaidi kuliko kundi lile la Wayahudi waungwana siku ile, kuliko kuwaona watu hao wakitoka mle wakiwa na midomo ya kigugumizi? Mnajua kigugumizi ni nini kwa lugha zingine? huku wakitenda kama walevi. Hivyo ndivyo walivyokuwa wakifanya hasa, walionekana wamechafuka. Naye akasema hivi, hawa wote wamejawa mvinyo mpya. Lakini mtu mmoja kidogo, akiisha kujirudia, alisema jambo hili, na alijulikana kwenu, na myasikiliza maneno yangu, hawa hawajalewa kama mnavyodhania, bali akarejea kwenye maandiko, hili ni lile lilonenwa na nabii Yoeli, itakuwa katika siku za mwisho, asema Mungu, nitamwaga roho yangu juu ya wote wenye mwili. Hivyo ndivyo kanisa lilivyozaliwa mara ya kwanza. Ni wangapi wanaoamini ya kwamba Mungu hana kikomo? Basi hawezi kubadilika. Basi kama hilo lilikuwa ndilo wazo lake la kanisa hapo mwanzo, hilo ndilo aina ya kanisa atakalokuwa nalo mwishoni. Hawezi kubadilika. Kwa hiyo utawekaje badala yake, kupeana mkono ama kunyunyizia ama ama jambo lingine ambalo halikutukia pale pale. Kila mmoja wa hao mitume alirejea moja kwa moja kwenye hilo, wakiisha kufanya hayo yote. Roho Mtakatifu akiisha kuwashukia, Petro alisema tunaweza kuzuia maji tukiona kwamba hawa wamempokea Roho Mtakatifu, sawa sawasawa na sisi tulivyompokea hapo mwanzo. Basi akaamuru wabatizo katika jina la Bwana Yesu. Hiyo ni kweli. Paulo alienda kule akakuta watu wakipaza sauti, wakiona wakati mzuri, kundi la wabaptisti wakimtukuza Mungu, naye akasema, matendo 19 akasema, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Akasema, hatujui kama kuna Roho Mtakatifu. Kasema, mlibatizwaje? Wakasema tumebatizwa na mtu yule yule aliyembatiza Yesu, Yohana Mbatizaji. Akasema namu, hautafaa tena. Naona Petro alikuwa tayari ameutia muhuri kwenye siku ya Pentekosti, alikuwa na ufunguo. Naona kasema hautafaa tena, inawapasa kubatizwa tena. Kwa hiyo akawabatiza tena katika jina la Bwana Yesu Kristo, akawawekea mikono nao wakapata mato, matokeo yale yale waliokuwa nayo hapo mwanzoni. Roho Mtakatifu akawashukia wakaanza kunena kwa lugha na kutabiri. Sasa hilo limekuwa ndilo kanisa kote katika wakati, sasa lilianza papa hapa kwenye mwanzo. Ninajua subira yenu, ninyi ni wavumilivu mno. Ninajua hilo sasa. Kumbukeni, mimi ndimi ninayetembea katikati ya vile vinara vya taa. Ninajua subira yenu na matendo yenu na taabu zenu na upendo wenu na kadhalika. Ninajua yote mliofanya, nami najua ya kwamba mmewajaribu watu hawa wanaojiita manabii mitume, na mkapata kwamba ni wahongo loho. Hilo dikale mno, sivyo? Si wajibiki kwa hilo, yeye anawajibika. Alisema walikuwa waongo, lakini Biblia ilisema mjaribuni. Mtu akiwepo yeyote miongoni mwenu aliye wa kiroho, ama nabii, ama anayesema yeye ni nabii, mimi Bwana nitajitambulisha mwenyewe kwake, nitasema naye kwa maono na katika ndoto, na kama yale asemayo yakitimia, basi msikieni, msimwogope. Mnaona, kwa sababu mimi niko pamoja naye. Lakini asipotimia, basi msimsikie, yeye hana neno langu. Mnaona, endapo ni neno lake litatukia sasa kuta kwamba jamaa hawa hawakuwa wakifanya kulingana na Biblia. Mnaona walikuwa wakijaribu kupata kitu kingine. Ninataka muwe wasikivu sana sasa, ambapo tunafikia kibamba katika dakika chache. Sasa ndipo yeye akasema, ninaona jinsi mlivyo, kwamba ninyi ni wavumilivu na subira, na nao mmewajaribu mkakuta kwamba si mitume, sivyo walivyo. Sasa kama nilivyosema mwanzoni, kabla hatujaanza juu ya hili tena, kila uamsho huzaa mapacha mmoja ni mtu wa kiroho huyo, mwingine ni mtu wa kawaida wa duniani. Nilijiunga na kanisa, mimi ni mzuri kama yeyote yule. Na hao ndio uamsho huu uliozaa, hao ndio kila uamsho, hao ndio Luther alioleta, hao ndio Ireneo alioleta, hao ndio Mtakatifu Martin alioleta, hao ndio Kolumba alioleta, hao ndio Wesley alioleta, na hao ndio Pentekoste ilioleta hasa kabisa. Mnaona jinsi walivyovurugika, Walijenga makanisa yao kisha wakaenda kombo na mahali pakubwa pazuri, na jamani masalale, wanasimama na kurudia kanuni ya imani ya mitume: ninaamini kanisa takatifu la Katoliki ya Kirumi na ushirika wa watakatifu. Mtu yeyote anayeamini katika ushirika wa watakatifu ni mwabudu mizimu. Chochote kinachowasiliana na wafu ni cha Ibilisi. Hiyo ni kweli kabisa. Tuna mpatanishi mmoja kati ya Mungu na mwanadamu, huyo ni mwanadamu Yesu Kristo. Hiyo ni kweli. Hivyo ndivyo Petro alivyosema, nanyi wapendwa Wakatoliki, mnamwita papa wa kwanza, na Petro akiwa papa wa kwanza aliyetembea na Yesu alafu akasema hakuna mpatanishi mwingine kati ya Mungu na mwanadamu. Nao hawa ninyi mnao wengine elfu kumi siku hizi. Kwa nini limebadilika sana? Kanisa liwezi kufanya kosa wala alibadiliki, nazo na misa zenu zote zinasemwa katika kilatini kusudi zisibadilike. Ni jambo gani lililotukia? Mngeweza kupata wapi kama kanuni ya imani ya mitume katika Biblia? Kama mitume walikuwa na kanuni yoyote ya imani ilikuwa ni tubuni, mkabatizo kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Hakuna kanuni yoyote nyingine ya imani niliyopata kuwasikia hao kuijua wala hata kukariri kitu kingine chochote. Lakini ninapofikia kwenye makanisa matakatifu ya Kirumi na mambo haya mengine yote, na Mungu Baba mwenyezi anayezidumisha mbingu na nchi, huo ni upuuzi. Naona hiyo ni kweli. Haya amo katika Biblia? Hakuna kitu kama hicho katika maandiko. Ni kanuni ya imani ya kujibunia walioibuni, lakini ni maombi yote na kila kitu ni kitu cha kujibunia. Tunaweza kuona siku hizi ya kwamba wa Protestanti wetu tunaposhuka kuja huku walienda kombo kabisa, na kama tu vile Billy Graham alivo sema Jumapili, watu wamekuwa makosani sana, hata wanafikiri wako sawa wakati wamekosea. Iyo ni kweli, ni kweli. Nina furaha kwamba mimi hakika ninajua Billy Graham alimpokea Roho Mtakatifu chini ya George Jeffries kule, lakini moja siku hizi yeye atatoka umo. Mungu anamtumia mle mle sasa, maana anaweza kutikisa uo ufalme ambao ni vigumu sana kwa mtu mwingine kuingia, lakini unaweza kuona mahubiri yake kwamba kuna kitu fulani nyuma ya hayo, kwa sababu ya baadhi hawa wa, hapa wa Baptisti, wanao wanaopeana mikono na Bwana. Sasa na nayajua matendo yako na subira yako kwamba wewe huwezi Hebu tuone sasa, nimepata nini. na yajua matendo yako na taabu yako na subira yako ya kuwa uwezi kuchukuliana na watu wabaya, tena umewajaribu wajitao mitume nao siyo, ukawaona kuwa waongo. Aliwaona kuwa ni waongo. Walijuaje hilo? Hawakuwa wakiinukuu pamoja na neno. Sasa kama mtu akisema ya kwamba Biblia hii inasema katika Waebrania 13, 8 Yesu Kristo ni ye yule jana leo na hata milele, huyo mtu aseme a siku za miujiza zimepita, basi mtu huyo ni mwongo. Kama Bibilia ilisema, tubuni mkabatizwe kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, na kila mahali katika Bibilia panasema jambo lile lile, na kila mtu aliyepata kubatizwa katika, katika wakati wa Bibilia alibatizwa katika jina la Yesu Kristo naye anawaagiza wabatizo wanyonyiziwe ama kitu kingine kama hicho, mtu huyo ni mdanganyifu, anapatikana kuwa ni nabii wa uongo. Ninatumaini siudhisi, bali mimi ndugu, huu huwezi kulibembeleza, ili wakati umewadia kuvua glavu na kuishika Injili. Mnaona iyo ni kweli? Sasa nionyesheni jambo fulani tofauti, nionyesheni ambapo mtu mmoja aliwahi kubatizwa kwa njia nyingine yoyote ila katika jina la Yesu. Mnaona nje ya kanisa Katoliki. Kwa hiyo kama wewe umebatizwa hivyo, wewe hauko katika kanisa la Kikristo, uko katika kanisa Katoliki maana umebatizwa mgeni wa jumapili lao wenyewe. Ile katekisimo ilisema lile swali, waprotestanti wowote wa wataokolewa? Kasema wengi wao, kwa sababu wana ubatizo wetu na mambo mengi kama hayo. Kasema wanadai kuhusu Biblia, nayo Biblia ilisema mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, nasi tumelichukua kutoka hapo na kuweka Baba, mwana na Roho Mtakatifu, nao wanauzamia kabisa. Bila shaka mnaona, sio nini? sio sio nini? sio ubatizo wa Kikristo, ni ubatizo wa Kikatoliki. Hivi mlipata kunisikia usiku? Je, mmewahi kubatizwa katika ubatizo wa Kikristo? ubatizo wa Kikristo, Kristo, Kristo, Kristo Yesu Kristo, sio katika sifa fulani. Sasa kifungu cha tatu, sasa veba, kifungu cha pili na cha tatu. Sasa kifungu cha tatu tena: ulikuwa na subira na kuvumilia kwa ajili ya jina langu, wala hukuchoka kwa ajili ya jina langu. Mliona kwamba walikuwa na subira walivumilia, kwa ajili gani? Jina lake. Mnaliona jina hilo likishikilia katika kanisa hilo. Sasa liangalieni, tutakapopitia kwenye juma hili, jinsi hilo linavyofifia likaingia katika jina lingine. Mnaona yeye amekuwa na subira, akatabika na kadhalika, na kwa ajili ya jina langu. Yeye waliteseka kwa ajili ya jina lake. Kuliweka jina la Yesu Kristo juu ya kila kanisa, juu ya kitu kingine chochote, kuacha liwe la kwanza mle ndani lolote. Biblia ilisema kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo, lifanyeni lote katika jina la Yesu Kristo. Hiyo ni kweli, kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo Ukifunga ndoa, ukimwoza mtu, endapo wezi kama wote wamevurugika sana katika ndoa zao, usiwaunganishe hata kidogo. Mnaona kama uwezi kusema kwa njia huru, ninawatangaza kama mume na mke katika jina la Yesu Kristo, waache waende vema. Ukitaka kuwabatiza, wabatize katika jina la Yesu kama ikikubidi kufanya jambo fulani ambalo huwezi kulifanya katika jina la Yesu, liache. Mtu fulani alisema, kunywa pombe kidogo, huwezi kufanya hilo katika jina la Yesu, kwa hiyo iache. Mtu fulani alisema, cheza karata kidogo, huwezi kufanya hivyo katika jina la Yesu, kwa hiyo ziache mza kidogo mchafu na uvunda kwenye michezo yenu ya karata, uwezi kutoa uo uwe katika jina la Yesu, kwa hiyo uwache. Unaona, uwezi kuvaa kaptura katika jina la Yesu, kwa hiyo achana nayo. Ningeweza kuendelea bali sisi ninyi, mnajua yale ninayozungumzia vema. Uwezi kufanya hivyo, kile usichoweze kufanya katika jina la, lake, achana nacho, kwa sababu yeye alisema kila mfanyalwa kwa neno na kwa tendo, lifanyeni katika jina la Yesu Kristo. Vema sasa sasa tunaenda kunini, hiyo ni yeye, aliwasifia hilo. Sasa nitazungumza juu ya malalamishi, sasa katika mlango wa nne ama kifungu cha nne hasa: lakini nina neno juu yako ya kuwa umeuacha upendo wako wa kwanza. Lo, nina neno dhidi yako. Umekuwa na subira, umelitetea jina langu, hilo si lingekuwa ni jambo zuri la maskani hii leo hii. Naam Bwana, umekuwa sawa na umekuwa na subira nyingi na umevumilia muda mrefu, ila jambo ni kwamba umelitetea jina langu nina, ninayathamini hayo yote. Ninakupongeza kwa ajili ya hilo ni sawa na, nami nimeona kwamba kwamba umewajaribu hao wasemao kwamba ni mitume na kadhalika na ukawakuta kuwa ni waongo hao, hawaendani na neno ni, ninayathamini hayo yote ila kuna neno nililo nalo dhidi yako na hilo ni kwamba umeuacha upendo wako wa kwanza, uliuacha upendo ule uliokuwa nao wakati mmoja kwa ajili ya mikutano hiyo mizuri ya mtindo wa kale ya Roho Mtakatifu, na umeanza kwa namna fulani kukuteleza nyuma, ukaingia kwenye hiyo baridi ya baba yetu. Upuuzi. Mnaona, mashirika haya yote hapa na inabidi mtu fulani kujitokeza amevaa jo kubwa, mwajua kuimba kwenye kwaya mwajua, na wale waliojipodoa kwote kwenye nywele zao na kila kitu. Na vipodozi chungu nzima usoni mwao nao wanaimba kama sijui nini. Ha, basi muda mrefu uliopita kama isingalikuwa ni mkutano wa Oro Roberts hakika ningalitaja kundi fulani. Nilikuwa nilikuwa kwenye mkutano mkubwa wa wafanyabiashara nao walifanyiwa, hatukuwa na usiku, usiku huo nilikuwa nizungumze wasingeweza kuufanyia huko hotelini, nao wakanipeleka kwenye, kwenye jengo la Oral Roberts, na wakati nilipokuwa nimeketi kwenye chumba cha kusomea cha Oro, kulikuwa kuna kundi la watoto wa Kipentekoste, lo, vijana wanaume na wanawake, umri wa miaka 16, 17, 18 wote wamesimama huko nje ya pata 30 ama arobaini, wao wakienda kuimba namna fulani ya ya maskini ilisikika kwangu kama namna fulani ya ngoma ya mtu kama yule be, beki anayezungumza habari zake saksuviki ama baadhi ya hayo mambo kama hayo, sijui baadhi ya nyimbo kama hizo. Uh, wimbo wa dhati. Nao hawa hapa hao ndugu walikuwa wakitaka kuchukua sadaka mkutanoni, Ndipo kila mmoja wa hawa alienda na alikuwa na kikombe kidogo, wakijifanya kana kwamba walikuwa vipofu, na kila namna ya mizana na makelele uliopata kusikia kati ya hao wavulana na wasichana na kuzungumza kama kila kitu. Nao hao wasichana wamejipaka rangi ya kutosha, ingalilipaka rangi jengo la oro karibu wangelilipaka. Nao hapo walikuwa namna hiyo, huku wakijiita Pentekoste, waliupoteza upendo wao wa, wa kwanza. Hakika ninaendana na David Duplessis, Mungu hana wajukuu. La bwana, tunao wajukuu wa Methodisti, tunao wajukuu wa Baptisti, tunao wajukuu wa Pentekoste, bali Mungu hana wowote. Ninyi ni wana na binti. Huwezi kuingia juu ya mama yako ama baba yako kwa kuwa walikuwa wanaume na wanawake wazuri. Inakubidi kulipia gharama ile ile walioilipa, ili, walio, inakubidi kuzaliwa kama tu wao walivyozaliwa Mungu hana wajukuu wote, wewe ni mwana ama binti, ama wewe si mjukuu. Hilo ni jambo moja. Hakika nilienda kwenye mkutano kule nao, kule kwenye kanisa zuri la Pentecostal Assembly. Jamani, unapaswa kuwaona hao wanawake wakitoroka. Waliponiona nikiingia wakiwa na hizo nywele fupi zilizokatwa, na maskini hao waliovalia nusu uchi, karibu kama soseji. Mwajua ungozi imebanwa mno katika nguo hizo namna hiyo. Wanawake wa Pentekoste wamevalia kizinifu sana. Itawalazimu kuwajibika kwake siku ya hukumu utakuwa na hatia ya kufanya uzinzi. Yesu alisema, kila amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Basi ukijianika kwa mwanamume namna hiyo, ni nani aliye na hatia right? Wewe ama huyo mwanamume right? kuwa sawa Jitenge na chochote kinachoonekana kiovu. Mnaona? Kwa hiyo haya basi, ulifanya nini? Walipoteza upendo wao wa kwanza. Lo, usingeweza kuwakuta pembeni wakiwa na tari na kupiga makofi na kumsifu Mungu. Lola wangeimba namna fulani ya muziki wa dhati huku wamejizungushia lundo la majoo. Mnaona, walipoteza upendo wao wa kwanza. Hiyo ndiyo shida ya lile kanisa la kwanza. Mnaona inawabidi tu kutenda kama ulimwengu, inawabidi kuvalia kama walimwengu, waonekane kama walimwengu, watende kama walimwengu na wawe na nyota wao wa televisheni wanayempenda sana. Mwa, mwajua kama hawawezi kujizuia kukitazama Tunampenda Susie ama kitu kama hicho, majua hawana budi tu kukiona, wana watakaa nyumbani wasihudhurie mkutano wa maombi na chochote kile wapata kukiona. Wasipokiona wanamkemea mchungaji wao sana apate kuachilia kwa wakati mzuri kabla kipindi hicho akija kuja wapate kwenda nyumbani kukitazama. Kupenda ulimwengu kuliko kumpenda Mungu. Lo, baridi sana. Hawawezi kusema amina tena. Jamani salale, inge vunja baadhi ya vipodozi. Naona hawana hilo tena. Hao ni Pentekoste. Hao si baptisti kamwe, hawakuwa na huo tangu mwanzo wa pre, presbiteri. Ninazungumza juu ya Pentekoste. Hiyo ni kweli, ninajua lina udhi mno, ndugu, bali tunataka kuzaliwa. Kutokana na jambo hili, hatuna budi kuleta mauti kabla hatujaweza kuzaliwa. Mnaona, mnaona, ni kweli. Lakini haya basi, uliowacha upendo wako wa kwanza. Mimi kama Mungu alikuwa na hilo dhidi ya kanisa hili, yeye yeah, analo dhidi ya lile pia kwa sababu uliacha upendo wako wa kwanza, ninalo dhidi yako, nina neno dhidi yako. Hayo ndiyo malalamiko yangu. Wakati mmoja ulikuwa na wakati mzuri sana, lakini u u ukaacha ulimwengu uanze kunyemelea ndani na ukaanza kutenda kibaridi kidogo, ungali unalishikilia jina langu, nawe ungali ukifanya mambo yaliyo mema, nawe unasubira nyingi na kadhalika, nawe unataabika. Wewe ni kama nyumbu unataabika tu na kufanya kazi. Jamani, jamani, jamani, mnaona umeacha neema na imani na nguvu kuibadilisha na taabu na matendo Vema nakwambia, ndugu Branamu, namsaidia na kila mjane niwezaye vema. Hilo ni jambo jema, ninakusifia hilo, lakini uko wapi upendo ule wa kwanza uliokuwa nao wakati mmoja? mm -hmm. mm -hmm. iko wapi ile furaha uliokuwa nayo kama Daudi alivyosema wakati mmoja, ee Bwana nirejeshe furaha ya wokovu wangu? Iko wapi ile mikutano ya maombi ya usiku kucha na machozi ya mashavuni mwako? Jamani, salale! Biblia hata ina mavumbi na utando wa buibui juu yake, unasoma maskini, hadisi za mapenzi na habari na kadhalika, na mambo ambayo hata hayapaswi kuruhusiwa kuchapishwa na kutupwa nje kwenye pipa la takataka, nasi watu wa Kipentekoste tunayaokota na kuyachambua kama kundi la nzi kwenye pipa la takataka. Hiyo ni kweli. Loho rehema, tunachohitaji ni kurejea kwenye ule upendo wetu wa kwanza, kurejea kwenye Pentekoste. Loho afadhali niondoke hapo, vema la, lakini mnaelewa kuwacha upendo ule wa kwanza, kifungu cha nne, kifungu cha tano. Sasa onyo, kifungu cha tano onyo, kumbuka na utubu. Naona basi kumbuka ni wapi ulikoanguka. Ulitoka wapi? Kutoka Pentekoste, ulianguka chini mahali ulipo sasa, ukarudi nyuma, ukatubu, ukayafanya mapenzi yako ya kwanza. Rejea kwenye Pentekoste tena. Usipofanya hivyo, naja kwako upesi, nami nitakiondoa kinara chako mahali p a k a pake. Naona ni nani, sivyo? Mahali pake, usipotubu kwa maneno mengine, kama una mchungaji aliyejazwa na Mungu, aliyejazwa na Roho Mtakatifu, nao unajaribu kumweka chini ya kidole chako, useme vema kama akisema lolote juu ya sisi kuwa na kwaye yenye majoo, kama akisema lolote juu yetu kujipodoa, tutamtupa tu nje. Msijali, Mungu atafanya hivyo kabla hamjapata nafasi ya kufanya hivyo. Yeye yeah, ataondoka aenda kayahubirie mawe mtahani, kabla hajapatana na upuhuzi wa namna hiyo. Mkiwa na mchungaji ambaye kweli huambia ukweli, mnapaswa kumuheshimu Mungu na kudumu katika roho na kumwabudu Mungu, mkitambua ya kwamba mtapotea msipofanya hivyo. Mnaona, lakini watu wanaishi siku hizi kana kwamba walikuwa hili hi ndilo jambo pekee li, lililokuwako kuishi hapa duniani, hilo tu. Hatambui kwamba una na, nafsi ambayo itaondoka hapa iende mahali pengine nawe unatia muhuri kikomo chako papa hapa, jinsi unavyoishi na jinsi ufanyavyo huku ukiwa na kinyongo na katili na kila kitu, kisha unakimbia kanisani. Lo, rehema! Aibu kwenu! Mnaleta aibu juu ju ya huduma ya Kristo. Hiyo si ni kweli? Hivi sisi hatufanyi hivyo? Wauzaji pombe haramu hawalidhuru kanisa, au siyo? Kaaba si anayelidhuru kanisa. Watu wanaokiri kuwa ni wakristo ndio wanaolidhuru kanisa. Tunajua muuza pombe haramu ni nini na tunajua kaaba ni nini. Dada zetu wanapovalia kama kaaba, hilo ni tofauti. Hilo ndilo linalodhuru kanisa, wakati mtu anapokunywa eh, kama muuza pombe haramu. Vema basi, hilo ndilo linalolidhuru kanisa. Wanakiri kwamba ni Wakristo nao wanafanya vi. hivyo. Watu wanaoangalia ninyi mnaolitaja mtu anayelitaja jina la Yesu Kristo na aj ajitenge na dhambi. Mnaona, iondokeni! Lo, tumepungukiwa sana ndugu, mimi wewe, sisi sote tu tumepungukiwa na yale Kristo anayotaka tuwe, na papa hapa katika siku hii wakati umefika wa kuweka kando kila dhambi tuzingaye upesi, na tupige mbio kwa saburi kwa yale mashindano yaliyowekwa mbele zetu. Wahubiri, hiyo ni kweli ndugu. hiyo ni kweli kabisa Kumbuka na utubu, la sivyo nitaondoa nuru ya nyota mahali pake. Mahali pake ni wapi? Kanisani bali, usipotubu na kurudi mahali ulipokuwa kwanza, nitamwondoa mchungaji wako kwako na kumwondoa mahali pake, nitamweka mahali pengine ambapo nini yake, ambapo ambako nitaiakisi nuru yangu itakayoangaza. <laughs> hilo si lilikuwa la uchaji. Wakati umewadia kwa makanisa kutubu. Wakati umewadia kwa Pentekoste kuwaondosha mimbarani wengi wa maskini wanachuoni hawa waliopigwa msasa, na kumleta mhubiri wa mtindo wa kale mle ndani atakayewaambia ukweli, sio kuwabembeleza huku na huku, na kulitumia kanisa kama tiketi ya posho, mishahara mikubwa na kitu kama hicho, na saikolojia, na mbio chache za farasi, na supu ya jioni, na kila kitu kingine. Wakati umewadia wa kuirudia Injili. Sijali jinsi mlivyo wachache, walipo wawili au watatu wamekusanyika ni nitakuwa miongoni mwao. Tubuni nisije nikaondoa kinara cha taa ni mtume aende mahali pengine akaangaze nuru yake. Sasa kifungu cha sita. Sasa hiki hapa kimoja ambacho kitatusumbua Sasa usipotubu yeye atakuja na kumwondoa mchungaji. Lakini unalo neno hili. Sasa kumbukeni, loo, msikose hili. Sasa hili litafunga hayo mengine pamoja, mpaka kwenye huu tunao nini, wakati huu tulimo. Sasa kila mtu anajisikia vizuri kwanza, mna haraka, vema. Sasa vema, vumilieni kidogo tu. Basi ndugu mmoja kwenye kusanyiko anasema, kaa usiku kucha sasa asante. Lakini unalo neno hili. Walikuwa na jambo fulani basi, sivyo? Sasa walikuwa na kitu gani? Kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai ambayo na mimi nayachukia. Unayachukia matendo hayo ya Wanikolai? Nikiketi kwenye chumba cha kusomea leo huko juu, niliandika jambo fulani hapa juu ya hilo, ninawatakieni msikilize kwa makini. Sasa liko kwenye kurasa kadha hapa Kifungu cha sita kina sifu na kukubali. Hiyo ni kusema Mungu pamoja na kanisa walikubaliana juu ya jambo moja, kwamba wao waliyachukia matendo ya Wanikolai. Ule mzabibu wa kweli, mzabibu wa kweli, lile kanisa la kweli lililokuwa kwenye wakati huu wa, wa kanisa la Efeso. Sasa kumbukeni, kila kanisa lina watu wake baridi, na kila kanisa lina watu wake wa kiroho, au ni wale mapacha wanaozaliwa katika kila uamsho na wanaoishi katika kila kanisa walianza moja kwa moja katika wakati huu nao wanaishia katika wakati huu. Ndipo hatimaye wale wa kawaida wakachukua mamlaka katika wakati wa Tiatira, naye Luther akalivuta na kulitoa tena, na sasa linaingia upesi moja kwa moja likirudi ndani tena. Mnaweza kuiona hiyo dini ya kawaida. Hakuna tofauti kati ya hiyo na Ukatoliki. Yote ni kitu kile kile, kila dhehebu limechinjiwa mumo humo ndani yake. Mungu kamwe hakuliundia kanisa lake dhehebu. Hicho ndicho hasa walichokuwa wakijaribu kufanya hapa, nanyi angalieni muone sasa kama hiyo si kweli. Inakuonyesha tu jinsi dhehebu lilivyolaaniwa. kulikuwa kilikuwa, kilikuwa ni kitu cha kigeni kwa ilo kanisa jipya, lile kanisa la agano jipya, mnaona. Lakini wewe, lakini unalo neno ili kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai, ambayo na mimi ninayachukia. Mzabibu wa kweli uliyachukia matendo ya kawaida ya Wanikolai, na Mungu pia aliyachukia kile kilichokuwa matendo katika kanisa la Efeso, katika kanisa la Waefeso. Kilifanyika fundisho katika kanisa la Pergamu. Katika Efeso kanisa la kwanza lilikuwa ni tendo, katika kanisa lililofuata likawa fundisho. Mnaweza kulisikia, mnaweza kulifahamu. Sasa lilikuwa ni tendo katika Efeso, basi angalieni huku Pergamo likawa fundisho. Lilianza tu hapa katika umbo la mtoto mchanga. Sasa katika dakika moja tutaona lilikuwa ni kitu gani. Hawa hapa mbwa mwitu wa Paulo, matendo ya wa Nikolai. Sasa nini? Hebu na tulichambue neno hilo tuone tulicho nacho kabla hatujaenda mbele zaidi. Neno Nikolai kidogo ni kitu cha kigeni kwangu nili, nilichukua kila kamusi ya msamiati ya Kiunani niliyoweza kupata. Nikolai linatokana na neno niko N E K O Ebu, ninaamini niliandika nili, hapa chini N-E-K-O Niko ambalo linamaanisha kushinda ama kupindua. Niko lai, kupindua ama kushinda walei. Walichokuwa wakijaribu kufanya hapa ni kulichukua kanisa ambamo Mungu alikuwa na wachungaji na roho wa Mungu akitenda kazi kwa karama katika kanisa la Mungu aliye hai na nao walikuwa wanaanzisha fundisho ya kwamba watakuwa na makasisi na maskofu na mapapa na kadhalika, ambalo Mungu alisema alichukia. Angalia, analichukia leo hii. Nikolai niko, kushinda ama kuwapindua walei. Walei ni kanisa. Ni wangapi wanaojua ya kwamba walei ndiyo kanisa. Vema, kupindua ama kushinda ama kuchukua mahali pa walei. Kwa maneno mengine, kuchukua utakatifu wote, mamlaka yote, kutoka kwa kanisa na kuyaweka juu ya makasisi. Acha kusanyiko liishi jinsi litakavyo, bali kasisi ndiye mtu mtakatifu kuondoa Roho Mtakatifu kutoka kwa watu, pamoja na ishara na maajabu yakiwafuata, na kuondoa hayo na kuwapa ukasisi mtakatifu. Kumwondoa Roho Mtakatifu na kumbadilisha na ukasisi. Naona ilikuwa ni kitu gani? Ilikuwa ni, hatimaye ikawa katika kanisa hili hapa, yalikuwa ni matendo, na mahali hapa yakawa fundisho, na Tiatira likachukua mamlaka ndipo Lutha alipotoka. Lisingekaa namna hiyo, ilirudi moja kwa moja na kuchukua mamlaka tena, maskofu, makadinali, maskofu wakuu. Ni nani ulimwenguni aliye kiongozi wa kanisa la Mungu ila yeye mwenyewe? Amina. Sasa linajisikia kubarikiwa. Roho Mtakatifu alitumwa kulitawala kanisa, sio tu muhubiri, kusanyiko zima Mubiri tu awe mtakatifu, ni kanisa lote lina roho mtakatifu. Na badala ya hilo, badala ya kuwa na roho upate kuwafanikisha, wamechukua mkate mwembamba na mkate mkavu na divai kidogo na kuviita ekarisi takatifu, ambalo humaanisha roho mtakatifu. Inawezekana aje, kama kwamba mkate mkavu na divai kidogo viwe roho? Sasa kama, kama hiyo ndiyo njia, itakubidi kusoma Matendo mbili namna hii. Siku ya Pentekoste ilipotimia, huyo hapa kasisi wa Kirumi anakuja barabarani, naye akasema, chomoa ulimi wako, naye akauwekelea mkate mwembamba, kisha kanywa divai, kasema, sasa unahero mtakatifu. Sasa sasa, tunafikiri hilo ni baya sana, ni baya sana. Sasa hebu tushuke chini. Nilifanywa lifanywa kasisi katika kanisa la Kibaptisti. Hebu tuchukue sisi wa Baptisti, mm -hmm. mm -hmm. Methodisti, tunafanya nini? Kama utakia kwamba Yesu Kristo ni mwana wa Mungu umeokoka, Ibilisi anaamini yeye ni mwana wa Mungu na anatetemeka juu yake labda analiamini sana kuliko wengi wa wafuasi wa kanisa wanavyoamini. Ibilisi anaamini jambo hilo hilo na kutetemeka, kwa sababu anajua yeye amehukumiwa mangamizi. Sasa hebu tulichukue kwa mfano wa Kimethodisti. Wao wao wanasema ya kwamba Yohana hakubatiza, kwamba alinyunyizia Akasema kulikuwa na fuko wengi nchini, na nayo maji yakaja kutoka sehemu hizo, naye alikuwa na ganda la kome, ndipo akachimba shimo la fuko. Nao kweli wanahubiri hayo, naye akachota maji kwenye ganda hili la fuko ama ganda hili la kome kutoka kwenye shimo la fuko, akawanyunyizia watu. Upuuzi! Lo, ndugu Vema hapa, tutalichukua, siku ya Pentekoste ilipotimia kikamilifu, wote walikuwa mahali pamoja kwa moyo mmoja. Ndipo mchungaji akashuka kaja na kuhubiri mahubiri mazuri na kusema, nipe mkono wa kuume wa ushirika, nasi tutaandika jina lako kwenye kitabu hilo halisikiki sawa, sivyo? Uenda ukapata hilo, usingeweza kupata hilo katika sharaja ya mwaka. Walijua vizuri zaidi ya hilo. Maskini ile sharaja ya siku ya kuzaliwa kwa kina mama ni sahihi kuliko vile, hiyo ingekuwa vema. Ni nini kilisababisha hilo? Basi Unikolai ukiliingiza kundi la wanaume kuyapindua maandiko na kufanya dhehebu lisiloweza kumwacha Mungu aingie ndani yake, ninakufa papo hapo. Ndipo yeye yeah, yeah, akasema hapa mmekufa, mna jina kuwa mmu hai bali mmekufa. Wengi wao wamekufa wala hawajui. Mimi na ndugu yangu tulikuwa tukivua samaki, tulikuwa wavulana wadogo hapa juu. Basi nikamshika maskini kasa, naye mwafua nami nikakikata kichwa chake, nikamtoa kwenye ndoana. Sikutaka kujipumbaza na kitu hicho, nikamtupa ufukoni pale. Ndipo ndugu yangu mdogo akaja, naye akasema, ulishika nini muda mfupi ulopita Nikasema, kasa. Akasema, ulifanya nini? Naye nikasema huyo hapo amelala pale, nacho kichwa chake kimelala pale juu. Ndipo akapanda pale juu. Basi akasema, je, amekufa? Nikasema, hakika nilikitenganisha kichwa chake na mwili wake, hapana shaka, amekufa. Kwa hiyo basi akachukua kijiti na kuanza kumfikia, akitupe kichwa hiki cha kasa mtoni Ndipo wakati ama hicho kijito, basi alipofanya hivyo, masikini yule kasa akakinyakuwa, majua mwajua wa, watangwafua kwa saa moja ama mbili, akaruka nyuma, akasema, hei, nilifikiri ulisema alikuwa amekufa. Nikasema amekufa. Akasema vema, hajui hilo la kwa hiyo. Hivyo ndivyo watu wengi walivyo, wamekufa wala wajui wa Nikolai Lo jamani, lo yeye alisema unayotukia hayo, kuwacu kuwa wote makasisi watakatifu, kwa jumla makardinali watakatifu, askofu wa mtakatifu, na baadhi yenu wa Pentekoste. Yule mwangalizi mkuu achashuke, mwangalizi mkuu atawaambia kama mnaweza kuwa na ibada ya uponyaji hapa ama amaamwezi. Haleluya! Roho Mtakatifu ndiye anayepaswa kusema hilo ama la. Neno la Mungu la milele. Vema, ndugu Branamu, tunaamini kwamba kweli Biblia inafundisha kubatiza katika jina la Yesu. Lakini mwangalizi mkuu alisema kama tungalilianzisha hiyo kanisani mwetu, yeye angetutupa nje sote. Endeleeni. Hiyo ni kweli, ni afadhali nitupwe nje hapa kuliko kutupwa nje kule. Kwa hiyo kama ukiondoa lolote hapa utatupwa nje kule kwa vyovyote vile. Kwa hiyo ni afadhali utupwe nje hapa, kama akikutupa nje hapa, utatupwa uingie ndani kule. Kwa hiyo hilo ni jambo lile lile tu. Kwa hiyo dumu moja kwa moja, nalo tunataka kuwa sawa. Lo, jamani, ni jambo zito sana ndugu, inatubidi kupata kitu hiki vizuri kama hatutaweza kuona kanisa mpaka Mungu atakapopata msingi wa kuliwekea. Kamwe hatajenga kanisa lake juu ya upuzi mtupu. Hana budi kuja kwenye neno lake la, la sivyo yeye hata kuja kabisa, moja kwa moja kwenye neno lake. Mtu fulani, si muda mrefu uliopita, huko juu alisema ndugu Branham njoo chatogwa ni wangapi waliokuwa chatoka mbona? Hebu wangalieni tu hapa, theluthi ya moja kanisa ama zaidi walikuwa chatoka, ambalo sasa mtu huyo alienda pale alasiri hiyo. Nanyi nyote mlisikia bila kujua ya kwamba ningejua habari zake. Mungu anaweza kufunua kule juu chumbani yale wanayosema kule chini, na mwajua, yeye alifanya hivyo, akapanda pale juu akasema, sasa ndugu, Bwana lo, yeye ni mtumishi wa Bwana wakati roho anapokuwa juu yake, yeye ni nabii aliyetiwa mafuta. Hakika anajua mungu umwambia yaliyopo na yatakayotukia, bali theolojia yake msiisikilize. Hiyo ni wazo la aibu jinsi gani! Jinsi mtu anavyoweza kusema hivyo! Mbona sijanini? Si, si vema kama hukujua tofauti kati ya maragwe yaliyopasuliwa na kahawa, unge ungejua vyema kuliko hilo Unawezaje kuwazia jambo kama hilo? Kamwe! kwa nini? Mbona neno lenyewe nabii linamaanisha mfunuzi wa kiungu wa neno. Unawezaje neno la Mungu lilimjia nabii Kamwe! si kusema nilikuwa mmoja au walisema hilo lakini. Haya, basi, mnaona jinsi ambavyo mtu kushikilia masikini fundisho la kanisa mahali fulani, kwa sababu dhehebu lao lisingekubaliana nalo. Mkiuza haki zenu za urithi kwa mlo wa dengu, Esau! Ewe mnafiki mwenye mashaka! Hiyo ni kweli. Mkiuza haki zenu za urithi kwa mlo wa dengu, kwa mlo wa dhehebu, mlo wa shirika ambalo Mungu anachukia. Kumbukeni tu mnasema shirika Mungu analichukia, hicho kitu kilichowatenganisha ndugu na kuvunjilia mbali. Kuna wamethodisti wengi, wabaptisti na presbiteri usiku wa leo wangetaka kufanya ushirika kwenye meza ya Mungu, lakini wakifanya hivyo watatupwa nje moja kwa moja mara ya kwanza wanapoanza kuingia katika katika huo. Hiyo ni kweli kabisa mama alikuwa ni mfuasi wake N nao kwanza ni mjukuu tu. Lo, jamani, sijali mama alikuwa ni mfuasi wa nini. Mama aliishi katika nuru hiyo yote aliyokuwa nayo katika siku yake, wewe unaishi katika siku nyingine Sayansi siku moja ilithibitisha yapata miaka mia tatu iliyopita, kwa kufingirisha mpira katika duara. Kasema kama gari lolote lingepata kukimbia kwa mwendo wa kasi sana wa maili 30 kwa saa, nguvu za uvutano zingelinyanyua kutoka ardhini na kulipeleka angani. Mnafikiri sayansi leo hii inaamini hilo? Wanaenda kasi maili elfu moja mia tisa kwa saa, hawaangalii nyuma kuona yale waliosema. Wanaangalia nyuma waone kile wanachoweza kuona wakiangalia mbele, lakini kanisa siku zote linataka kuangalia nyuma waone kile Wesley alichosema kile Moody alichosema kile sinki alichosema. Mambo yote yanawezekana kwa hawa wamingio. Ebu na tuangalie mbele. Kitu pekee katika Biblia kilichoangalia nyuma, mnajua, ni mnyama wa aina gani ambaye siku zote anaangalia nyuma? uwaye duni sana uliopo ni wa ngapi, unaojua? uwaye ulio duni sana unaotembea ni ni upi? Chura. Chura ndiye uwaye ulio duni sana uliopo, naye mwanadamu ndiye uwaye ulio juu sana uliopo, naye chura uangalie nyuma. Sipendi maskini maisha hayo ya chini. Ninataka kuangalia mbele, nikiamini, nikitumaini, nikitembea nuruni, kama vile yeye alivyo nuruni. Amina, wakati akiangaza nuru. Wakati mmoja, huko chini Kentaki, nilikuwa nikifanya mkutano, mzee mmoja akatokea na kusema, lo, siamini huo uponyaji. Nami nikasema vema, ni sawa, wewe ni Marekani. Akasema si siamini chochote isipokuwa nikione. Nami nikasema vema, ni sawa. Akasema sasa, sina neno dhidi yako, bali si siamini unayosema. Nikasema ni majaliwa yako mwenyewe ya Kimarekani, si lazima uamini. Akasema sasa, kamwe sikubali kitu chochote isipokuwa nikione dhahiri. Well, mm -hmm. Nikasema vema, sasa mimi hilo hilo ni sawa, hapana shaka Umetoka Misuri? Kasema hasha, mimi ni Mkentaki. Hilo alisikii kizuri sana kwa Mkentaki. Nikasema lakini haidhuru, nikasema kama wewe hivyo ndivyo unavyowazia, endelea tu. Naye akasema akasema. Nikasema unaendaje nyumbani? Akasema ninaenda ng'ambo ya kilima kile, ninaishi huko. Vema, andamana nami. Mtu mzuri Kasema karibu nyumbani, ukae usiku kucha, ndugu Branham. Nikasema laiti ningaliweza ndugu, lakini nikasema ninaenda hapa juu na mjomba wangu, na yeye akasema, nikasema unataka nikupe lifti. Kasema la, inanibidi kuvuka kilima huko juu, nipande hivi, kisha nishuka kwenye bonde, halafu nipande juu. Mnajua jinsi ilivyo huko chini. Ndipo nikasema vema, nikasema utafikaje huko? Akasema ninapanda juu kwenye kinjia kule. Mbona nikasema, uwezi hata kuona mkono wako mbele yako. Nikasema utapandaje kule juu? Akasema nina taa ya mkono. Nami nikasema, vema, unafanyaje, unafanyaje kuiwasha hiyo taa ya mkono, alafu unatembea, unatembea nayo? Akasema naam, bwana. Nikasema unapoiwasha hiyo taa ya mkono, je, unaweza kuishikilia juu namna hii? ningetaka kuiona nyumba yako Akasema uwezi kuyona. Nikasema basi utafikaje kule? Lo, kasema nitaiwasha tu taa, alafu napotembea hiyo ninatembea tu jinsi nuru. Nikasema jambo nilo hilo tu. Amina, tembea tu katika nuru. Endelea tu kutembea, usisimame kimya, kama utafika mahali popote. Kama umeokoka tembea, ufi, ufikie utakaso. Unasema, utafikaje huko? Endelea tu kutembea. je, ubatizo wa Roho Mtakatifu ni baada ya utakaso, inaupataje huo? Endelea tu kutembea katika nuru. Je, ishara, maajabu na miujiza? Endelea tu kutembea katika nuru. Unaona, endelea tu. Kila unapopiga tu, hiyo nuru itaruka tu mbele yako kidogo, maana Yesu siku zote yuko mbele yako. Hasukumi, yeye hasukumi, anaongoza. Yeye ndiye nuru. Lo, nina furaha sana kwa ajili ya hilo. Nawe je, yeye ni nuru ndani yake, akuragiza wewe wayachukia matendo ya Wanikolai yakawafundisho. Sasa hebu tuone kile Paulo sasa, ni kanisa la nani? Ni nani alianzisha kanisa hili sasa? Paulo Efeso. Hebu tufungue sasa katika Matendo mlango wa ishirini, kwa dakika moja tu, katika Matendo mlango wa ishirini, tuone yale Paulo. Je, mnaamini Paulo alikuwa nabii? Hakika alikuwa, bila shaka alikuwa. Mnakumbuka lile ono la usiku kwenye bahari yenye dhoruba na kadhalika. Sasa na yote kuhusu hilo sasa kifungu cha ishirini cha mtakatifu cha kuto matendo na ebu tuanzie sasa yapata kifungu cha ishirini na saba basi sikilizeni kwa makini sasa tunaposoma sasa huyu ni paulo nabii akitabiri kile kingetukia kwa maana si kujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la mungu Mtu huyo aliyebarikiwa. Loo, ninataka kusimama pale kwenye siku ile na kuona hiyo taji ya mfia imani ikiwekwa kichwani mwake. Kama kuna kitu kama ningeweza kulia basi nitalia, nitapiga makelele kumwona Paulo, kumwona Mtakatifu Paulo mtume huyo mashuhuri, na joo lake lilofanywa angavu na zuri. Nami nina hakika kutakuwako na kushangilia wakati sote tutakapofika kule. Nawe je, sasa sikujepusha na kuwahubiria kusudi lote la Mungu. Hiyo ni kweli. Sasa enyi wa Kristo, wangalieni upande huu. Ninataka kuwaulizeni jambo fulani. Ni nani aliwaagiza watu ambao walikuwa wamebatizwa kwa njia nyingine mbali na jina la Yesu Kristo waje kuabatizwa tena? Paulo, yeye alihubiri kusudi lote. Hiyo ni kweli. Vema. Na Paulo alisema nini katika, ninaamini ilikuwa ni Uh, not... uh, sina hakika sasa kama ni wa Thesalonike mlango wa kwanza na kifungu cha nane. Kama sisi ama malaika kutoka mbinguni angehubiri injili yoyote nyingine, kama malaika akishuka kutoka mbinguni na kuhubiri injili nyingine yoyote mbali na hii kuliko kuwaamuru kuwa watu wabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo na injili ambayo Paulo alihubiri, kama malaika yeyote kutoka mbinguni, sio acha askofu, ama kadinali, ama mwangalizi mkuu, ama mchungaji, ama, ama kitu fulani, kama malaika akishuka kutoka mbinguni na kuhubiri injili nyingine mbali na hii na alaniwe. Ndio ni kweli, ndio ni kweli yale aliyosema. Hiyo ni Wagalatia moja nane ndiyo kwanza, niikumbuke tu vema, Wagalatia moja nane kama mkitaka kuiandika muone aliyosema Paulo. Sasa hapa anasema sasa, cha ishirini na saba ninaamini kifungu cha ishirini na saba kwa maana sikujepusha na kuwaubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Sasa sikilizeni kile huu huu, huu ni unabii. Tunzeni nafsi zenu na lile kundi lote ambalo Roho Mtakatifu amewaweka ninyi kuwa wangalizi ndani yake mpate kulilisha kanisa lake Mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Ni nani aliyenunua hiyo? Ilikuwa ni damu ya nani? Biblia ilisema ilikuwa ni damu ya Mungu. Mungu kwa damu yake mwenyewe hiyo ni kweli, kulilisha kanisa lake Mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Bibilia ilisema tumeokolewa kwa damu ya Mungu. Mlijua hilo? Hakika inasema vema, alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Kwa kuwa na jua hili ya kuwa, baada ya kuondoka kwangu, mbwa mwitu wakali wataingia kwenu, wasilihurumie kundi tena katika ninyi wenyewe angalieni. Mtu huyo angeangalia chini kupitia humo na kuona kitu hicho kikija katika ninyi wenyewe, watainuka watu wakisema, mapotovu wa wavute wa wao wavute hao wanafunzi wawandamie wao sehemu tupu kwenye kanda, miaka kadhaa baadaye, wakati yeye ama kundi la watu wanaotaka kuunda dhehebu na kutoa utakatifu na Roho Mtakatifu kutoka kanisani na kuweka juu ya maskofu na mapapa na makasisi ku watakuwa watakatifu, nalo kusanyiko liishi vyovyote wao wao wanavyotaka, na wa watawalipa makasisi, naye atawaombea watoke kuzimuni na kila kitu namna hiyo, na ni unikolai naye Mungu alisema nina uchukia huo. Sasa sikilizeni, hebu nione, nawe unasema ati Mungu alisema analichukia. Sasa hebu tuone kama alisema, lakini unalo neno hili kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai ambayo na mimi dhehebu hiyo ni kweli. Sasa mnaona kile hasa walichokuwa wakitaka kufanya, mnaona kile walichofanya. Sasa angalia, yeye ni kupitia kanisani, kama hawafanyi hivyo, yeye anachukia dhehebu. Yeye aliye na sikio na asikie hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa. Sasa mbwa mwitu wa Paulo walikuwa wamefanyika, wa Nikolai walikuwa wakijaribu kuunda ukuwani kama ule ukuwani wa Walawi ambao ulikuwa ni mgeni kwa fundisho la Agano Jipya. Amina. Neno niko, neno la Kiunani niko, linamaanisha kuteka, kushinda. Kushinda nini? Walei, Roho Mtakatifu kuondoa katika kanisa Bwana Yesu aliyefufuka pamoja na ishara na maajabu miongoni mwa waaminio, na kuwaweka watu waliopigiwa kura kuwa papa ama kadina, kadinali ama mwangalizi wa kijaribu kumwondoa Roho Mtakatifu kutoka kwa walei na kulipa shirika linaloitwa ukasisi mtakatifu wa wanadamu wakiwaweka juu ya walei sio kuwa ita wachungaji, ambalo linamaanisha wachunga kondoo, bali baba, ambapo Yesu alisema msimwite mtu yeyote baba humu duniani. Naona kitu hicho kiovu nasi tulifanya nini laiti, tungaliweza kusimama laiti tusingalikuwa na siku hizo zote zimelundikana jinsi hii. Ningetaka kutumia usiku wa kesho katika mlango wa kumi na mbili wa Ufunuo na kuwaonyesha masikini mwanamke huyo malaya wa kale ameketi pale juu, kahaba naye. Sababu ya yeye kuwa hivyo ni kwa sababu alikuwa amefanya washerati na Mungu na kujiita mwenyewe mjane, na pia alikuwa mama wa makahaba. Hiyo ni kweli. Sasa sa, tunajua hiyo ilikuwa ni Rumi kwa sababu alikuwa ameketi juu ya milima saba, na kila kitu vivyo hivyo kabisa, mtu ndani yake na ni nambari ya yule mnyama na kadhalika. Sote tunajua ili, ilo kutokana na mafundisho yaliyotangulia kwamba alikuwa ni nani, lakini jambo la kuhuzunisha kwake yeye alikuwa mama wa makahaba. Huu the... ndio mwanzo wake, papa hapa alianzia huko Rumi kama kundi la Wakristo wanaojiita Wakristo. Sikilizeni, Mungu nisaidie kulifanya halisi. Kundi la Wakristo katika kanisa kama hili wakawa baridi na wasiojali, nao wakaondoka na kujiundia dhehebu, nao wakaliunganisha hilo katika wakati wa giza pamoja na taifa, nalo taifa na kanisa wakawa nini? Kimoja. Kanisa la Kikristo, kanisa takatifu la Katoliki ndivyo li lilivyoitwa. Neno Katoliki ni hilo neno la maanisha ulimwenguni mote, kanisa kuu la Kikristo la ulimwenguni mote. Na kuwaita watu walionena kwa lugha na kupaza sauti na kuwaponya wagonjwa na kadhalika wahasi na hatimaye wakalishurutisha sana, hata mtu yeyote aliyepatikana akiabudu namna hiyo alitupwa kwenye tundu la simba kama wange ukubali Ukatoliki. Hiyo iliendelea katika mamia ya haya yote ya miaka ya mateso huko nyuma, bali kanisa hilo halikufa kamwe, uweze kuliua hilo. Mungu alisema lingeishi hata mwisho, alafu yeye atalipa taji uzima lilipitia kwenye nyakati hizo za mateso, ndipo moja kwa moja akaja Martin Luther kuendeleza wakati huo, naye akalielekeza kanisa kwenye kuhesabiwa haki. Ilikuwaje wakati Luther alipokufa? Waliliundia dhehebu, wakalifanya kanisa la Kiluteri, wakapata fundisho. Walipoliundia dhehebu, walifanya nini? Waliliz, walilizalisha likarudi kwenye uhurumi tena kweli kabisa. Ndipo Roho Mtakatifu akatoka kwenye hilo na ndipo Wesley akaliona naye, Wesley na Whitfield na George Whitfield na wengi wa hao wengine na Asbury, na, na wengi wao walikuwa ni wanauamsho mashuhuri waliouokoa ulimwengu katika siku hiyo. Walikuwa na uamsho katika wakati huo wa Philadelphia uliouokoa Uingereza uli na Marekani pia. Walikuwa na mikutano ambapo wali walifukuzwa na kuitwa watakatifu wanaojiviringisha ninyi wamethodisi mlikuwa hivyo mlifanya hivyo walianguka sakafuni chini ya nguvu za Mungu nao wangewatupia maji usoni mwao na kuwapepea hiyo ni kweli nao waligutuka kwa nguvu sana chini yake hata wakapata hata wakasema walikuwa na migutuko. Kulikuwa wako na watu ambao wangegutuka na kutetemeka chini ya nguvu za Roho Mtakatifu. Hiyo ni historia ya Methodisti. Kutoka hapo wakaja kwa kazi na kadhalika, ambao sasa waliliundia dhehebu, wakaunda Methodisti hii, methodisti ya kishamba na methodisti ya namna hii na aina ile ya methodisti, mpaka imekuwa duni sana, hata wamethodisti wanataka kuondoa neno damu kwenye vitabu vyao vya nyimbo. Hapa hivi majuzi usiku, kwenye kipindi cha televisheni, mama yangu aliniitia. Walikuwa na mchungaji wa Kimethodisti papa hapa Indiana akifundisha roki kanisani. Kasema ni aibu kwamba tumeshindwa kuona ustadi huu mzuri unaoingia kanisani. Huyu ni ibilisi ndani ya nabii wa uongo kweli. Sitaki kuudhi hisia zenu, lakini ndugu, hiyo ni kweli ya Mungu. Afadhali ni wahudhi kidogo hivi na kuwafanya mjasome maandiko, labda mjiweke sawa na Mungu kuliko kupotea hatimaye. Huenda msinipende sasa, lakini siku moja mtanikumbatia mseme, ndugu Branamu, hiyo ni kweli hiya. Yeah, papa hapa nao wanaingia humo hapo ndipo wao, ndipo hapo tu. Biblia ilisema wangefanya hivyo, ndipo kutoka kwa Wesley. Kama Wesley alifanya hivyo, ndipo moja kwa moja wakaja wa Pentekoste, nao wakapata kurudishwa kwa karama, wakaanza kunena kwa lugha, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Kama tu vile punje ya mahindi ilivyo inavyochipuka kutoka ardhini, kitu cha kwanza inaoza inatoa majani kadhaa, kisha ina nini. Una shamba la mahindi, unadhani hilo jani linakuwa na kufanyiza kishada? Ile la kwanza lilikuwa ni Luteri. Kishada kilikuwa ni nini? Methodisti chavua, upendano wa ndugu kufanya uinjilisti, chavua ikitoka na kuwaingia wengine. Mbona hata maumbile yanazidai nyakati hizi za kanisa Methodisti ikitoka kwenye machafuko ama ma, na maanisha waluteri wakitoka katika machafuko Methodisti ikiutikisa upendano wao wa ndugu utoke na siku ya kiinjilisti na, na siku ya, ya kimishonari. Siku iliyo kuu sana ya umishonari ulimwenguni uliowahi kujua ilikuwa ni wakati wa Methodisti Yoni, kweli kuitikisa chavua yake itoke. Ni kitu gani kilichotukia kutoka huko, kutoka kwenye chavua hiyo? Kukaja shuke la mahindi wa Pentekoste, punje kama kitu kile kile kilichoingia ndani, siyo jani, siyo kishada, bali punje. Na sasa wa wapentekoste wanakuvu iliyoifunika hiyo punje, mpaka hiyo ni vigumu hata kuiona hiyo punje. Wakati wa kuisafisha umewadia. Amina. Walifanya nini? Walifanya jambo lile lile Methodisi ililofanya moja, ili iliwaundia kundi la madhehebu, kasema sisi ni Assemblies of God, ilo lingine sisi ni utakatifu wa Kipentekoste, lingine sisi ni wa umoja, sisi ni wa uwili na na, kuna mengi sana ya hili na mengi sana yao. Jamani, wamepanda ngamia wa kinundu kimoja, vinundu viwili, vinundu vitatu, kila kitu Lo, yapo mashirika sitini ama thelathini ama arobaini mbalimbali yao. Walifanya nini? Walilirudisha moja kwa moja kwenye urumi tena, wakabatiza katika ubatizo wa kanisa Katoliki la Kirumi. Ninamuuliza mpentekoste yeyote anionyeshe ambapo mtu yeyote katika Bibilia alibatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Namuuliza askofu yeyote, kardinali, mwalimu yeyote kunionyesha mahali ambapo kamwe kamwe uliwahi kufanywa nje ya kanisa Katoliki. Na Luther alikuja nao akaleta katekismo na kadhalika, kutoka kwake. Methodisi ikaendelea nao, Wapendekoste inawapasa ina kuona aibu. Jisafisheni, rudini kwenye neno, Tubuni la sivyo Mungu atawaondolea kinara cha taa, ile nuru mlionayo. Amina. Vema kumwondosha Roho Mtakatifu kama kiongozi na kuwapa utaratibu mtakatifu wa wanadamu na kuwaweka juu ya walei, wala hawawaiti mchungaji wachungaji kondoo. Tunapaswa kuitwa wachungaji, wachungaji wa kondoo. Ndivyo neno mchungaji linamaanisha bali, baba kardinali, askofu mkuu ama mwangalizi mkuu, walio wa kweli walikichukia kitu hiki, naye Mungu akawaidhinishia hilo na kusema, nakichukia pia, kwa sababu anadhaniwa kuwa ni mwangalizi mkuu, askofu mkuu na papa. <laughs> Yeye hutenda kazi na kila mtu binafsi, siyo dhehebu, bali mtu sasa, kwa njia ya ajabu, sikilizeni. Tunapokaribia kumalizia, tuna kifungu kimoja tu zaidi hapa. Tuna fundisho la shati la mwanzo wa Ukatoliki walifo wa kimitume. Ni wangapi wanaojua hilo kimitume? Sasa kanisa Katoliki linasema ya kwamba papa leo hii ni alifo wa Pedro, walifo wa kimitume. Hakuna kitu kama hicho Succession. There's no such a thing. Ni vipi tamaa yako ya kimwili? Ya kujuana kimwili? Ili kuwaje kwamba Esau na Yakobo walizaliwa na baba mtakatifu na mama mtakatifu na mmoja wao ni Mkristo na huyo mwingine ibilisi? <laughs> Inawezekanaje? Kwa sababu dhambi ni dhambi na kujuana kimwili ni kujuana kimwili, bali Mungu ndiye mtoa uzazi. Mungu hutuchagua tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, mlijua hilo? kojeni mpaka tutakapofikia kusoma kutoka kwa hawa wanahistoria na muone jinsi Ireneo, jinsi anavyomsifu Mungu kwa ajili ya kumchagua tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, jinsi ambavyo Mtakatifu Martin na hao wote wakimpa waki yeye sifa Mungu sifa, kasema kwa sababu, na watu wakizungumza waki juu yake, wakisema alichaguliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Hayo ni maandiko. Hao ndugu walijifanya sawa na Mungu, lakini masikini kanisa hili jeusi la kale lilipitia kwenye hiyo miaka elfu moja na mia tano ya nyakati za giza likakichafua kitu chochote, kama taa inayotoa moshi ikizizima zile nuru, lakini itakuwa nuru wakati wa jioni, Bwana alisema uhalifa wa kimitume mmoja baada ya mwingine, papa mmoja, na inakubidi kuwa kwenye ukoo wa kipapa kabla hujaweza kuwa papa. Lo, jamani, jamani, huo ni upuuzi <laughs> wa wale sio watakatifu na wenye haki, bali nini? Wanaacha wana wanawaacha makasisi wawaombee na kuwatoa dhambini mwao, wakiwasamee dhambi zao, wakilipa pesa kwa ajili ya vitubio. Waprotestanti wanafanya jambo lile lile, wanajaribu kuwa wanampigapiga mchungaji wa mgongoni na kuishi kama walimwengu wengine we about... naye hajui zaidi juu ya Mungu kuliko anavyojua. Anawaacha wakae kanisani mwake na kuwaita washiriki wa kanisa lake na kuwaacha wakae mle na kudai kwamba wameokoka. Jinsi ambavyo watavunjika moyo kwenye siku ile kama hawajazaliwa mara ya pili! Bila Roho Mtakatifu umepotea hakuna mtu awezaye kusema Yesu ni Kristo ila tu kwa Roho Mtakatifu. Kanisa la kweli katika Efeso alikudanganywa na mazungumzo haya ya elimu yaliyopigwa msasa yes. Yeye walilichukia hawakudanganyika, walijua kanisa la kweli alikudanganyika ufunuo wa uongo waliokuwa nao jamaa hawa walioitwa wa Nikolai ambao hawakulipa nafasi neno la Mungu Niambieni, ni wapi mlipata kuona kasisi katika maungamo ikifundishwa katika bibilia? Hapa umeona wapi kunyunyiziwa kukifundishwa katika bibilia? Ha, hapa kwa ondoleo la dhambi? Umeona wapi mtu yeyote akibatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kwa ondoleo la dhambi zenu? Umeona wapi huku kupeana mkono wa kuume wa ushirika na kuandika jina lao katika kitabu cha kanisa mle ndani? Umeona wapi upuuzi huu wote? ni kitu gani ni uh, ukuhani ama ka, kasisi asiye sawa na neno, nao ni Wanikolai na Mungu alisema na wachukia. Rudini wenye neno lo. Hiyo ni, nina jua hilo ni kali ndugu, bali siwajibiki. Si, si, si kwa Yesu bisha neni naye ufunuo wa uwongo usiombatana na neno, bali aliwaita wa uongo mitume wa uongo manabii wa uongo, lakini kanisa la kweli lilishikilia mafundisho asilia ya mtakatifu Paulo na ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na ishara zilizowafuata na kulithibitisha neno ambalo Paulo alifundisha. Amina. Nionyeshe mahali ambapo Mungu kamwe atathibitisha neno la kunyunyizia. Nionyeshe ambapo Mungu kamwe atathibitisha na kuleta kunena kwa lugha na mambo makuu, kwa kupeana tu mkono na mchungaji mahali fulani na kuandika jina lako kwenye kitabu, na ungali na unatafuna, kuvuta sigara, kunywa pombe, kusema uongo, karamu za kadi na kujifurahisha kidogo, kwenda lore rehema. Huyo ni nabii wa kimwili na wa uongo. Ewe rafiki na mbwana Njia ya Mungu ni utakatifu. Acha hili lilijulikana na kila mshiriki ya hapa wa mwili wa Kristo, mpaka utakapoishi maisha matakatifu, Mungu anakataa dhabihu yako. Dhabihu haina budi kutolewa kwa mikono mitakatifu. Hiyo ni kweli. Kuwani mkuu kabla hata hajaingia ndani kutoa dhabihu, ilibidi awe mtakatifu na aliyejitolea na kutiwa mafuta na kutiwa manukato na kila kitu kabla hata hajaweza kuingia mbele za Mungu kutoa dhabihu hiyo ni kweli. Basi unawezaje kutoka hapa na kudanganya na kuiba na kugombana na kupigana na majirani zako na kila kitu kingine na kuendelea jinsi unavyoendelea kisha uja na kusema e Bwana Mungu, Yesu asifiwe, haleluya? Watu wanasema, ninawaona wakinena kwa lugha. Hilo bado halimaanishi wana Roho mtakatifu. Ninawasikia wakipiga makelele ilo bado alimaanishi wana Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni maisha. Biblia ilisema, mvua huinyeshea u... nchi mara kwa mara, kuiweka tayari, kuiandaa kwa ajili yao, ambao kwa ajili yao inalimwa, Waibrania sita. Bali miiba na michongoma ambayo ukataliwa, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa. Jua uangazia wenye haki na wasio haki. Mvua uanyea wenye haki na wasio haki Mvua huja kukuza mmea wa ngano tutaiita, na kila gugu liloko shambani. Kama ngano ikiona kiu, basi gugu lina kiu, na hiyo mvua ile ile inayoipa ngano maji inaya, inayapa maji uyapa maji magugu. Masikini ngano hiyo, in, itainua juu kichwa chake na kupiga mayowe, Bwana asifiwe! Haleluya, haleluya, nina furaha sana kupata mvua hii. Maskini il, ile gugu litapiga mayowe, utukufu kwa Mungu, Mungu asifiwe haleluya nina furaha kuipata bali kwa matunda yao mtawatambua hiyo ni kweli kwa matunda yao mtawafahamu kifungu cha saba halafu tunafunga hiki ndicho cha mwisho cha wakati wa kanisa sasa tutachelewa kama dakika tano ama kumi hebu kidogo yeye aliye na sikio na asikie hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa. Yeye ashindaye nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katikati ya bustani ya Mungu. Sasa, angalieni enyi marafiki, hivi ndivyo unavyoshinda. Kwanza huna budi kushinda ndipo unaweza kula tunda ni ashindai. Mnakumbuka hivi majuzi usiku, fundisho letu jana usiku, ilibidi Yona, Yoana aingie katika roho kabla hajaona chochote. Na utaketije ukisema kama yeye sim sitamsikiliza kama yeye simpresbiteri sitamsikiliza, kama hafundishi jisi hasa kabisa langu linavyofundisha mimi, hutashinda hu, hu, hujaingia katika roho bado. <laughs> Umekiuka utaratibu kabisa. Ingia katika roho useme, Bwana Yesu, ninakupenda sasa, nifunulie chochote unachoona chafaa kiingize tu ndani yangu. Ndipo wewe ndipo unakuwa sawa. Hiyo ni kweli. Angalia, mara tatu Biblia huzungumza juu ya ya mti wa uzima katika Mwanzo, mara tatu katika kitabu cha Ufunuo hivi had... majuzi tulikuwa na hilo mnakumbuka, Jumapili jana nini? Ni tu ibilisi anachukia kila kipengee cha maandiko kilichopo, bali anachukia zaidi sana mwanzo na ufunuo. Yeye yeah, yeah, ushambulia mwanzo kwa sababu ya uwalisi wake, kwa sababu ana, anataka kuwafanya watu waamini ya kwamba haikuwa hivyo mwanzo, haiku, hakikutokea jinsi Mungu alivyosema vilitokea, kitu kingine kilusababisha uumbaji huu na kadhalika, ndipo anakishambulia hivyo. Kisha anawaondoa watu kwenye ufunuo, kwa sababu kinafunua Yesu akiwa ni Mungu naye akiwa ni Ibilisi na amehukumiwa maangamizi na utukufu wa kanisa lililotakaswa likienda nyumbani kwa Mungu, na maangamizi ya nabii wa uongo na wote wasema uongo na kufanya kila kitu, watatupwa katika ziwa la moto. Si ajabu yeye anawaweka mbali na hicho. Lakini kumbukeni, mahali pote pawili pananena juu ya ule mti wa uzima katika paradiso. Sasa hebu tuchukue hili kwa dakika moja tu. Na sasa ule mti Yohana Mtakatifu mlango wa sita, kama mkitaka kuliandika. Yesu alisema, mimi ndimi mm, mm, mm, mkate wa uzima. Sasa kumbukeni, sasa tutatumia nguzo hizi mbili kama ishara hapa. Kwa hiyo kabla tu ya kufunga sasa, sasa kwenye mkono wangu wa kuume ni ule mti bustanini unaoitwa mti wa uzima. Kwenye mkono wangu wa kushoto ni mti bustanini unaoitwa mti wa maarifa. Ni wangapi wanaojua ya kwamba Biblia inasema ya kwamba kuna mti wa uzima na mti wa maarifa? Sasa, mwanadamu alikuwa aishi kwa mti huu wa uzima, asiuguse mti wa maarifa. Hiyo ni kweli? Basi mara ya kwanza alipougusa alijitenga na muumba wake. Alipoteza ushirika wa... wake pamoja na Mungu, hapo alipomwafua maarifa kwa mara yake ya kwanza. Sasa wazieni sana. Sasa nanyi mnaoandika muktasari wenu, nitawapa wakati kusudi mlipate, maana siwataki si, si, si mlikose hili. Yesu, katika Yohana Mtakatifu sita, walikuwa wakinywea chemchemi na kutupa mikono yao juu na kufanya mzaa pale, kwamba baba zao waliunywea ule mwamba wa kiroho na kadhalika. Yakasema mimi ndime ule mwamba uliokuwa nyikani, na wakasema hapa, wewe unasema ya kwamba ulikuwa kabla ya Ibrahimu na wenye mtu asizidi umri wa miaka 50. no, na wasema ulimwona Ibrahimu. Tunajua kwamba sasa kwamba wewe ni mwenda wazimu, wewe ni pepo, naona. Akasema Ibrahimu asija kuwako, mimi niko, mimi niko aliyekuwa kwenye kichaka pamoja na Musa, kichaka kilichowaka moto. Mimi niko, Ibrahimu asija kuwako, mimi niko, sio nilikuwa. Sasa ninyi watu mnaosema siku za miujiza zimepita, ningewabidi kulifanya hilo andiko liseme nilikuwa yule Mungu niliyekuwa, mnaona sio nilikuwa, ama nitakuwa, mimi niko. Hiyo ni wakati wote, yeye ni wa milele. Neno mimi niko ni la milele, nyakati zao zote, wakati wote, katika vinara vyote saba vya dhahabu vya taa, kila kanisa, kila mahali, kila moyo. Mimi niko, sio nilikuwa ama nitakuwa. Mimi niko sasa hivi kama nilivyokuwa daima, mnaona? Daima mimi niko. Wao walisema baba zetu hatukujui, tunajua wewe ni pepo kasema. Baba zetu walikula maana jangwani kwa muda wa miaka arobaini, na Yesu, Yesu akasema nao, kila mmoja wao amekufa. Hiyo ni kweli, wote wamekufa. Lakini mimi lo, mimi ndimi mkate wa uzima ushukao kutoka kwa Mungu mbinguni. Kama mkate wa uzima, mtu akiula mkate huu, hata kufa kamwe mtu uyu atatupa mwili wake tu ule? Wakasema sasa yeye ana wazimu kweli kabisa. Mkate wa uzima ulitoka kwenye mti wa uzima ambako walikuwa wakila kutoka bustani Edeni. Yeye alikuwa ule mti wa uzima. Sasa kama mti wa uzima ulikuwa ni mtu, basi mti wa maarifa ulikuwa ni mtu Sasa ati kusema nyoka hakuwa na mbegu. Kama uwai unatokana na mwanamume, mauti yanatokana na mwanamke. Vema, mwanamke alikuwa ndiye mti wa mauti. mara mara huyu alipomtia mwanamke na jinsi ambalo alifanya yule nyoka, mwanamke alisema nyoka alinidanganya. Hiyo ni kweli, siyo? nyoka yeye alikuwa mnyama mwerevu kuliko hayawani wote, alikuwa kati ya sokwe mtu na mwanadamu. Mbegu ya mnyama haitachanganyikana na ya mwanamke, haitawezekana. Bali jamaa huyu alikuwa alikuwa ndiye kiungo kilichofuata kwake. Naye Mungu aliweka laana kubwa sana kwake, akamrejesha moja kwa moja tumboni mwake na bila miguu. Kisha akachukua kila mfupa ndani yake na kubadilisha kutokana na kitu chochote kinachofanana na mwanadamu sayansi inajaribu kuichimbua kondeni. Hilo limefichwa katika siri za Mungu, katikati ya paradiso ya Mungu. Wo hapo ufunuo wako, alimzaa mwanawe wa kwanza ambaye alikuwa ni Kaini. Hiyo ni kweli, mwana wa Shetani, mwana wa Shetani. Kama hawakufanya hivyo, uovu huo unge ungetoka wapi? Kutoka kwa Adamu ambaye alikuwa mwana wa Mungu? Ulitoka kwa Ibilisi, baba yake, naye aliuwa muwaji wa kwanza alikuwa ni Ibilisi, mwana wa Ibilisi. Angalia kilichotukia baada ya hapo. Angalia ukoo wa Kaini, kotekote katika kizazi hicho kilichofuata baada ya Kaini, kila mmoja wao alikuwa ni mwanasayansi na watu mashuhuri. Someni Biblia, walijenga nyumba, walifua chuma, nao walikuwa ni wanasayansi lakini kila mmoja wao walietokana na Seti, ambapo Abili alikufa, mfano wa Yesu alikufa. Basi Abili akafa, ndipo Seti ak akapachukua mahali pake. Kufa, kuzikwa na kufufuka. kutoka kwake walikuja wakulima wadogo, wachunga kondoo walikuja kupitia hapo. Sasa Yesu alisema, baba zenu walikula maana nyikani, wao wote wamekufa, lakini mimi ndimi mkate ule wa uzima. Mkate upi wa uzima? Kutoka Edeni ambao mtu anaweza kula mkate huu na asife kamwe. Sasa Mungu aliweka malaika pande zote za mti huo wa uzima kuulinda, mtu yeyote asiweze kuugusa, wasije wakaula ule mti na kuishi milele. hiyo ni kweli kwa sababu iliwabidi kuendelea na mti huu kisha wafe. Hiyo ni kweli, maana maadamu iliwabidi kuula mti huo walikufa, na hakika tu kama ulivyokufa kwa kuwa unakula kutoka kwenye mti huo wa maarifa. Sasa hebu tuangalie mti ule wa maarifa, sasa tuangalie yale umefanya. Sasa hebu tuone yale umefanya, jambo la kwanza, hebu tuone huo vema, hebu tuone mmoja ambao wao ulivumbua baruti uwaua wa ndani wetu. Hiyo ni kweli, wana uana kwa baruti kutoka kwenye ule mti wa maarifa. Jambo lingine tulilofanya jamani, hebu tuone tu, tumevumbua motokaa kutoka kwenye mti huo wa maarifa uwa wengi kuliko baruti ifanyavyo. Lo, nam sasa tuna bomu la hidrojeni. Mungu aangamizi chochote, mwanadamu ujangamiza mwenyewe kwa maarifa yake. Lakini huo wote ni wa Mungu. Mungu ataufufua tena. Mungu apotezi chochote. Yesu alisema hivyo. Hiyo ni kweli, yeye aulaye mkate huu na uzima wa milele, nami nitamfufua tena katika siku za mwisho. Hiyo ni ahadi yake. Sasa Mungu wako mbele sana wakila ule mti wa maarifa na kufa, lakini mara wangeweza kufikia mti huu, wangeishi milele. Kwa hiyo sasa, badala ya malaika huko nje akiwazuia wasiukaribie mti huu, huko huko nje akiwasukuma waende kwenye mti huu, wale malaika wa yale makanisa yale makanisa saba, kuwarejesha kwenye jina la Yesu Kristo ambaye ndiye mti wa uzima unaosimama katika paradiso ya Mungu. Shush, jamani, natumaini mnalipata hilo. Mti wa uzima unasimama katika paradiso ya Mungu, ili uweze kumla yeye na kuwa mwana na binti ya Mungu na kuishi milele. Yeye ayasikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala hataingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ndugu dada, sasa mimi mimi, hakika nimenini, nimewakata kata, nikawaudhi. Sikumaanisha kulifanya hivyo, naona Mungu anajua hilo, bali inanibidi kulifanya jinsi hii, kukufanya uone mahali tulipo. Siamini tunao muda mrefu zaidi wa kuishi. Sijaribu kukuondolea Ukristo wako kwa sababu wewe ni mfuasi wa dhehebu fulani, hilo silo. Hao watu wamepatwa tu na janga la hali ya mambo, hawajui lolote la kufanya. Yote wazazi wao waliofanya daima ni kwenda kujiunga na kanisa na kadhalika. Lakini ndugu, jambo moja kabla hatujaondoka, hebu nitoe nukuu hii moja zaidi. Nabii alisema mnawaamini manabii, Biblia ilisema tuwasikilize. Nabii alisema utakuja wakati ambapo hakukuwa mchana wala usiku, bali itakuwa kidogo, ni siku ya utusitusi, lakini wakati wa jioni, kabla tu ya machweo ya jua, itakuwa nuru. Hiyo ni kweli. Sasa angalieni yale tumekuwa nayo sasa. Hebu tuangalie tu ni vipi jua, jua linachomoza wapi kijiografia? Ki mashariki. Hiyo ni kweli, linatua magharibi. Laiti ningalikuwa nitachukua ramani kesho usiku na kuwaonyesha hapo Roho Mtakatifu aliposhuka huko Yerusalemu. Hiyo ilifanya alama kamilifu ya nane, mburuzo wake inaenda moja kwa moja kupitia Ayalandi, inarudi moja kwa moja huku, moja kwa moja huko kisha inakuja kwenye pwani ya magharibi na kurudi moja kwa moja tena, alama kamilifu ya nane ambako injili ilienda. Sasa ustaarabu umesafiri pamoja na jua. Ni wangapi wanaojua hilo? Mmefundishwa hilo na mnalijua. Ustaarabu na wa, e, wakale sana tulionao ni Uchina, halafu kutoka huko unakuja moja kwa moja kuvuka mashariki. Basi wakati roho mtakatifu, sio jua. Jua Kiingereza sun su n Bali M -W -A -N -A, mwana mwana Kiingereza S -O -N, son. Wakati jua jua linapoanza kuangaza chini kupitia kwenye ukungu na umande wa usiku, haijalishi mbegu iko wapi, itaishi kwa sababu wayi wote wa mimea huishi kwa jua tunajua hilo. Ungeweza kumwaga zege moja kwa moja kwenye unyasi, ndipo msimu wa ujao wa majani kuchipuka. Mahali penye unyasi nyingi mno ni wapi? Moja kwa moja mwishoni mwa hilo zege. Kwa nini? Ni ule uwai pale chini. Uwezi kuficha uwai halisi maskini uwai huo. Mara unapojua kwamba jua linaangazia kupitia pale, utajipenyeza. Ulifuatilie kwa karibu, nusu jengo la mji ukienea chini ya zege hilo, mpaka unapoweza kukichomoza kichwa chake moja kwa moja kwa juu hewani, na uanze uan Mungu huwezi kuficha uwai. Hiyo ni kweli uwai ukizaliwa mara ya pili, huwezi kuuficha. Kitu fulani hakina budi kulia unapoupata uzima. Sasa mambo yote yaliyo mafu sasa, na zizile mbegu ndogo zinafunguka, nyama yake imekwisha na imekufa, bali uwai ungali upo. Sasa jua linapoanza kuwaka katika msimu wa kuchipusha majani, maskini hayo maua madogo yatachipuka na kila kitu kitachomoza kichwa chake juu tena, kutoka chini ya vibanzi, kutoka, kutoka chini ya magogo, kutoka chini ya mawe, kitafufuka tena na kuishi tena. Hiyo ni kweli, kwa sababu jua jua linawaka sasa. Siku moja mwana mwana ataangaza, ambaye ndiye mwanzilishi wa uzima wa milele na kila kitu ambacho kimepata mbegu kwake kwa ajili ya uzima wa milele yeye alisema, nitakifufua katika siku za mwisho. Naona ninalomaanisha uzima wa milele utafufuliwa katika siku za mwisho, kama wakikuzika barini, ama wakuteketeze mwili wako na kuutupa kwenye pepo nne za dunia Mungu ataufufua katika siku ya mwisho. Kama itakubidi kulijaza tumbo la simba mwenye njaa, ama ama kwenda katika mashimo yanayowaka moto yatakayoondoa pepe petroli zote kumi na sita na nuru limwengu na kila kitu kutoka kwako, Mungu ataufufua. Nywele zenyewe za kichwa chako zimehesabiwa. Amina. Mungu ataufufua sasa. Sasa angalieni hapa sasa. Kama kila mtu hufa kwa mwanamke, basi kila mtu huishi kwa mwanamume. Kumshiriki mwanamke katika maisha ya namna hiyo, unajua, un utakufa, hakuna njia ya kuliepuka utakufa. Na maadamu unauchukua huo, utaishi, hakuna njia ya kuliepuka unabudi kuishi. Amina. Kama huo unasababisha mauti hakika, huo unasababisha uzima hakika. Hivyo ndivyo ndivyo, una unavyoweza kuupokea ni kuwa na uzima. Sasa Nabii alisema ya, ya kwamba itakuwa nuru wakati wa jioni. Sasa angalieni, yeye alisema kutakuwako na siku itakayokuwa ya utusitusi, isingeitwa mchana wala usiku kidogo, ni siku yenye mawingu kungu, baridi, bali hata hivyo mwana anatoa nuru juu sana kupita kwenye ukungu ule na mawingu na kadhalika. Mwana anatoa nuru, inatoa nuru ya kutosha, hata unaweza kutembea nawe unaweza kuona jinsi ya kuenenda na kadhalika. Bali hata hivyo sisi, sisi siku angavu nzuri, mnaona. Sasa ni vigumu kwa kitu chochote kuishi katika siku hiyo. Ukipanda chochote chini, mahali jua halikifiki kinadumaa. Hiyo si ni kweli? Ninyi wakulima mnajua hilo. Hebu panda mahindi kwenye kivuli ama mahali fulani, tazama kinayedumaza Fred unapaswa kujua hilo kwa ngano yako. Hebu iweke huko nje, na endapo una msimu mbaya wa kiangazi, lo, baridi na wenye mvua, inayedumaza vema. Hiyo ndiyo shida ya kanisa kote katika nyakati hizi. Limedumazwa, limedumazwa na madhehebu. Weka jina lako kwenye kitabu, tumekuona nuru ya kutosha kujua ya kwamba Mungu yupo nina furaha kwa ajili ya hilo. Tumekuwa na nuru ya kutosha kujua Kristo yupo, kuna hukumu inayokuja. Tumekuwa na nuru, kwa hiyo tukaweka majina yetu kwenye vitabu, tukapeana mikono na mchungaji, kadhalika na kufanya hilo vema. Bali sasa ni wakati wa jioni. Sasa ustaarabu umekuja kutoka mashariki ukaingia magharibi, na sasa tuko kwenye pwani ya magharibi. Hatuwezi kwenda mbele zaidi. Tukivuka tumerudi mashariki tena. Hatuwezi kuendelea mbele zaidi, tuko kwenye pwani magharibi. Sasa Biblia ilisema katika wakati wa jioni nuru ingekuja. Sasa ni jua la namna gani linalowaka wakati wa jioni? Ni jua tofauti na linalochomoza asubuhi? Ni jua lile lile. Hiyo ni kweli. Vema basi, Mungu aliahidi nini? Sasa tutalifikia, ili tu, tulishikilie hapa hapa chini kwenye wakati huu Bibilia ilisema hivyo, nitalithibitisha ni nyakati hizi za kanisa tunapoendelea, kwamba wakati wa jioni itakuja nuru itakayotokea magharibi ambayo itarejesha jua la haki tena mwenye uponyaji katika mbawa zake, nazo ishara zile zile na maajabu yale yale yaliyotendeka hapa nyuma mashariki, yatafanywa huku magharibi, pamoja na kumwagwa kwingine kwa Roho Mtakatifu katika siku za mwisho. Itakuwa nuru wakati wa jioni, njia ya kwenda utukufuni hakika mtaipata katika ile njia ya maji, ndiyo nuru usiku hizi kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi yenu yote, Roho Mtakatifu hakika taingia ndani. Nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Lo, itakuwa nuru wakati wa jioni, njia ile ya kwenda utukufuni hakika mtaipata katika njia hii ya maji, ndiyo nuru siku hizi, kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi yenu yote, Roho Mtakatifu hakika taingia ndani, nuru hizo za jioni zimekuja. Jambo lile lile alilosema Petro, na ijulikane kwenu kwamba Mungu amemfanya huyu Yesu mliyemsulubisha Bwana na Kristo. Pia tubuni kila mmoja wenu, yeye alisema mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Hebu niwaambie jambo fulani, kama nilivyokuwa nikizungumza hivi majuzi juu ya maagizo ya daktari. Watu hawapendi kuchukua maagizo ya daktari. Kama yeye ana dawa itakayotibu maradhi yako, nawe ushindwe tena, ukataye kuichukua, si kosa la daktari kwamba utakufa, la bwana, ni kosa lako, kwa sababu ulikataa kuichukua. Na sasa, kama daktari akiandika agizo naye, nawe ulipeleke agizo hilo kwa tapeli muza dawa, naye aweke kitu fulani mle ndani kisichopaswa kuwa mle, kitakuua pia. Hiyo ni kweli. Daktari huyo amesoma hayo hata anajua kuna kiasi fulani cha agizo hilo ambacho ni sumu kuwaua hawa wadudu walio mwili mwako, na kunacho kiua sumu cha kutosha mle ndani cha kuivuruga yeah, hiyo sumu kusudi isikuue, nayo inapaswa kuwa na usawa. Kama ukitia kiua sumu kingi kupita kiasi, hakitamsaidia huyo mgonjwa. Ukiweka sumu nyingi kupita kiasi, itamuua. Inapaswa kuwiana Swali lilikuwa je, hapana zeri katika Gileadi? Hakuna tabibu kule? Alisema nabii, mbona basi ugonjwa wa binti yangu haujapona? Kanisa lina shida gani? Kuna shida gani hata tukawa na masikini makanisa mengi kupita kiasi yaliyo magonjwa? Kwa sababu tumekuwa na baadhi ya matapeli wauza dawa wanaotoa maagizo mabaya. Hiyo ni kweli. Yeye kama hakusema Baba, Mwana na Roho Mtakatifu yeye maagizo yalisema nini? Huyu hapa Petro. Ni wangapi wanaojua yeye alikuwa na funguo za ufalme? Yesu alisema hivyo. Yeye alisema nini? Kwa maneno mengine, yeye ana kalamu ya wino kwa ajili ya maagizo. Waliposikia hayo yote yakitangazwa kote, walikuwa wakipiga makelele, wakipaza sauti, wakinena kwa lugha na wakiwa na wakati mzuri sana, nao wakasema, watu hawa wamejaa mvinyo mpya. Petro akasema, watu hawa wajalewa kwa mvinyo, kuwa mvinyo mpya kama mnavyodhania, kwao kuwa ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lililonenwa na nabii Oeli, itakuwa siku ya mwisho, asema Mungu, nitawamwagia watu wote roho yangu, wana na wana wenu na binti zenu watatabiri, na juu ya watumishi wangu wanaume na wanawake nitaimwaga roho yangu na watatabiri. Nami nitatoa ishara katika mbingu juu na katika nchi chini, moto na moshi na mvuke, na itakuwa kwamba kila atakaye liita jina la Bwana hata nini ataokolewa. Na tena hivi alisema kuhusu Daudi, akasema, baba yetu mkuu Daudi alitangulia kuliona, naye akasema tena, mwili wangu nao utakaa katika matumaini, kwa maana hata iacha roho yangu katika kuzimu, wala hata mwacha mtakatifu wake aone uharibifu. Niwieni radhi niseme nanye, ndugu habari za baba yetu mkuu Daudi, yeye alifariki na akazikwa na kaburi lake liko kwetu hata leo, mnaona. Walakini yeye akiwa ni nabii alikuona kufufuka kwake Kristo. Na ijulikane kwenu ya kwamba Yesu huyu ambaye mmemsulubisha kwa mikono ya watu wabaya, Mungu amemfanya wa Bwana na Kristo. Pia waliposikia haya walichoma moyoni mwao na kusema, waume na ndugu zetu, ama Daktari Simoni Petro, tuandikie maagizo, tunawezaje kupata hii? Tunataka tiba ya dhambi No. <laughs> Sasa mwangalieni yali, yale yaliyosema, sasa mtaona mahali makanisa haya yalipoiacha ya njia. Yeye alisema ngoja kidogo, nitaandika maagizo hayo, yatakuwa ni maagizo ya milele, yatakuwa ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu, amjie yeye yeah, alisema nini? Yeye yeah, aliliandikaje, kama vile Katoliki ilivyo nayo kama vile Baptisti ilivyo nayo kama vile Methodisti ilivyo nayo? Nayo kila moja ya hayo limeongezea ama kuondoa kitu kwake, kama Wapentekoste waliongeza ama kuondoa. Lakini yeye yeah, alisema nini? Tubuni kila moja wenu mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Maagizo ya milele ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu. Haya yatadumu kote kupitia kila wakati wa kanisa. Mpeni kila mmoja wao E hey, Mungu isafishe mikono yangu, usafishe moyo wangu Bwana. Jalia kama itagharimu kila rafiki niliye naye, jalia nitowe haya maagizo, jinsi daktari alivyosema yatolewe. Hiyo ndiyo sababu mnayo makanisa mengi sana yaliyokufa, wafuasi wengi sana waliokufa, naongeza kiwasumu na, na kuondoa mengi sana kutoka kwake. Hata hayo maagizo siyo yenyewe tena hata yataponya kitu chochote, kupeana mikono na kujiunga na makanisa na kunyunyizia lu rehema. Hayo si magizo, hayo ni mahuti. Ukitaka uzima na unamtaka Roho Mtakatifu, fuata yale Mungu aliyosema yafanywe. Chukua maagizo, hivyo ndivyo yeye alivyosema hasa, usiongeze kwake wala kuondoa kwake. Ndipo huu hapa ukaja Ufunuo papa hapa na kusema, kila atakayeondoa au kuongeza huyo ataondolewa sehemu yake kutoka kwenye kitabu cha uzima. Lo jamani, huyo ndiye daktari mkuu. Lo, ninampenda nanyi, je loo? Kwa wakati huo mkuu, kwa wakati wa Efeso, wakati uzushi huu ulipoanza tu kupenya ndani kuunda madhehebu nao wachungaji na mashemasi, ama sio mashemasi bali mchungaji, sio wachungaji bali makadinali, maskofu, mapapa, waangalizi wa kanisa, wakimwambia Roho Mtakatifu, wakiliambia kanisa, sasa mwezi kuwa na huo hapa ni nani bosi? Hata hivyo Petro aliulizwa hivyo wakati mmoja, akasema, hamwezi kuhubiri tena katika jina la Yesu. Naweza kuhubiri mkitaka, bali si katika jina la Yesu. Lo, Ibilisi analichukia jina hilo. Petro akasema, je, ni haki kwangu kunini bila biblia ilisema? Petro akiwa amejaa dhehebu lo, aha, roho mtakatifu, akasema, ngojeni, nitaenda kumuona mwangalizi mkuu, nione kile atakachoniambia nifanye kuhusu jambo hili. Hebu niwaambie hivi, mlijua Assemblies of God wana mtaalamu wa magonjwa ya akili wa kuamua na kwenda kuwapeleka wa mishonari wao mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili waone kama mtu huyo ana akili timamu kuweza kuwa mishonari. Pentecost Assemblies of God ni wangapi waliopata kusikia jambo hilo? Hakika inajulikana kote, kila mtu anajua. Hakika ni nani anayepaswa kumchunguza mishenari, awe mwamuzi mtaalamu wa magonjwa ya akili ama Roho Mtakatifu? Mnaona, hayo ndiyo mnayopata mkiwa na mwanadamu. Mnaona, nadharia za kujibunia, mafundisho ya kujibunia. Ngojeni mpaka tutakapoufikia wakati huo wa Pentecost ya Mungu, atakiteketeza kitu hicho bila shaka. Naam Bwana, naam kweli. Nanyi mtaona kinashika moto kote kote. <laughs> kweli kabisa, lakini siku moja tukufu, yeye atakuja. Nanyi kumbukeni, sikilizeni, kuna nyakati saba za kanisa. Hiyo ni kweli, kuna nyakati saba za kanisa. Nanyi mnakumbuka wakati walipotoka kwenda kumlaki bibi harusi, bwana harusi, wengine walilala kwenye mkesha wa kwanza. Hiyo ni kweli, mkesha wa pili, hakika, sio, sio, wakafa wakalala usingizi. Mkesha wa tatu, mkesha wa nne, mkesha wa tano, mkesha wa sita, na katika mkesha wa saba sauti ikaja, tazama, Bwana harusi uaje, nendeni mkamlaki. Ilikuwaje? Wanawali hao wote waliolala wakaamka. Katika asubuhi hiyo angavu na isiyo na mawingu, wakati waliokufa katika Kristo watafufuka, basi pona mawingu, nuru za jioni zitakuwa zikiwaka, na asubuhi itapambazuka milele angavu na nzuri. Hapo waliokoka duniani watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya anga, majira yaitwapo huko, ng'ambo nitakuwako majina yatakapoitwa ukongambo, majina yaitwapo ukongambo, majina yaitwapo ukongambo majina yaitwapo uko ng'ambo, nitakuwa ko ima. Tumfanyie kazi Bwana tangu mapambazuko hata macho ya jua, na tuzungumze juu ya upendo wake wa ajabu na ulinzi. Ndipo wakati maisha yote yamekwisha na kazi yetu duniani imemalizika Majina ya ituapo, uko ngambo. Kila mtoto wa Mungu inua mikono yako sasa. Majina ya ituapo, uko ngambo. Majina yatakapoitwa uko ng'ambo, nitakuwa ko lo malipara. Hivi karibuni tutakutana kwenye ile pwani nzuri Malipara, hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Je, mnazipenda hizo nyimbo za kale za kanisa? Lo, kwa Baba yetu mkarimu wa uko juu, tutatoa heshima yetu ya sifa kwa ajili ya karama tukufu ya upendo wake na baraka zitakazoitukuza siku yetu, mahali para, hivi karibuni tutakutana kwenye ile pani nzuri mali para hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Sasa peana mikono na mtu fulani karibu nawe, kila mahali namna hiyo. Hilo Malipada, ni zuri. Mali para hivi karibuni, sema nitakutana nawe ndugu, tutakutana kwenye ile pwani nzuri Malipara ivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri, tutahimba kwenye ile pwani nzuri, wimbo mtamu kila mtu auwimba sasa Malipara, hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri huku vichwa vyetu viju, viminamishwa. Sasa Let's ebu tuseme hivi: Bwana Yesu na kupenda na kupenda, ninaamini ninaamini ya kwamba Yesu Kristo, ya kwamba Yesu Kristo, ni mwana wa Mungu, ni mwana wa Mungu, Mungu aliyedhihirishwa, Mungu aliyedhihirishwa katika mwili, katika mwili, kuondoa dhambi yangu, kuondoa dhambi yangu, sitegemei ustahilifu wangu sitegemei ustahilifu wangu sina wowote sina wowote ila kwa uchaji ila kwa uchaji natumaini natumaini katika ustahilifu katika ustahilifu wa Yesu Kristo wa Yesu Kristo aliye mwokozi wangu aliye Mwokozi wangu Mungu wangu Mungu wangu mfalme wangu mfalme wangu nina mpenda Ninampenda Amina, Amina. Kesho usiku saa moja Bwana kipenda tutalichukua Kadesa la Simirna mali para huku, vichwa vyetu viminamisha. Sasa lo, hivi karibuni tutakutana kwenye ile pwani nzuri, hivi karibuni karibuni. Mali para, hivi karibuni. Tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Sasa polepole pole, kila mtu kwa utamu. Lo, kwa Baba yetu mkarimu aliye juu tutatoa heshima yetu ya sifa kwa ajili ya karama yetu tukufu ya upendo wake. Ndugu Branham anaondoka wakati kusanyiko likiendeleza pambili.